એચડીએફસી લાઇફ દ્વારા એચડીએફસી લાઇફ કાર્ડિયાક કેરની રજૂઆત- ૧૮ હાર્ટની સ્થિતિ માટે રક્ષણની વ્યાપક યોજના

એચડીએફસી લાઇફ દ્વારા એચડીએફસી લાઇફ કાર્ડિયાક કેરની રજૂઆત- ૧૮ હાર્ટની સ્થિતિ માટે રક્ષણની વ્યાપક યોજના
ચોક્કસ લાભ યોજના કે જે ૧૮ હાર્ટની સ્થિતિને આવરી લે છે
પ્રિમીયમમાં માફી તથા વિભિન્ન પ્રકારોની શરતો માટે અનેકવિધ દાવાની સુવિદ્યા
વધારાના લાભો જેમકે હોસ્પિટલાઇઝેશન બેનિફિટ, ઇન્કમ બેનિફિટ અને ઇન્ડેક્શન બેનિફિટ ઉપલબ્ધ છે

માર્ચ, ૨૦૧૮ : એચડીએફસી લાઇફ દ્વારા, ભારતની અગ્રણી જીવન વીમા કંપનીઓ પૈકી એક, ‘એચડીએફસી લાઇફ કાર્ડિયાક કેર’, પ્લાનની રજૂઆત કરવામાં આવી છે. જે ૧૮ હાર્ટની સ્થિતિઓ માટે કવર ઓફર કરે છે. ઉચ્ચ, તીવ્રતા, મધ્યમ તીવ્રતા અને હળવી તીવ્રતા મુજબ આ ૧૮ સ્થિતિને ત્રણ શ્રેણીઓમાં વિભાજીત કરવામાં આવી છે. કેટેગરી મુજબ વીમાકૃત વ્યકિતને એક મોટી રકમનો લાભ આપવામાં આવે છે.

સિનિયર એક્ઝિક્યુટિવ વાઇસ પ્રેસિડેન્ટ, શ્રી સુબ્રત મોહંતીએ કહ્યું કે , “આ પ્રોડક્ટ કાર્ડિયાક બિમારીઓથી નાણાંકીય રક્ષણ પૂરું પાડવા માટે રચાયેલ છે. સારવાર પર એકીકૃત રકમ ચૂકવવા ઉપરાંત, યોજના પ્રિમીયમના માફી જેવા લાભો ઓફર કરે છે અને ખાતરી કરે છે કે વ્યક્તિ લાંબા ગાળાની સારવાર માટે (મધ્યમથી હળવા વર્ગો માટે) ખર્ચ સુધી પહોંચી શકે છે. એક જ અથવા સમાન વિભાગોની શરતો માટે વ્યક્તિગત અનેકવિધ દાવાઓ કરી શકે છે. એચડીએફસી લાઇફ કાર્ડિયાક કેર પ્લાન હેઠળ કેટલાક કાર્ડિયાક શરતો અથવા પ્રક્રિયાઓ કે જે સામાન્ય રીતે આવરી લેવામાં આવતી નથી અથવા ગંભીર બિમારીની નીતિઓ હેઠળ બાકાત હોતી નથી. પ્રોડક્ટમાં અનુક્રમણિકા લાભ કવરની સ્વયંસંચાલિત વૃદ્ધિ પૂરી પાડે છે. ગ્રાહકો માટે મહત્તમ સુવિદ્યા સુનિશ્ચિત કરવા માટે હોસ્પિટલમાં દાખલ થયા પછીનાં લાભ અને આવક લાભ જેવા વધારાના લાભો આપવામાં આવે છે.”
ગ્રાહક જરૂરિયાતોને સમજવા માટે એચડીએફસી લાઇફ પાસે સંશોધન લક્ષી અભિગમ છે. કાર્ડિયાક કેર એચડીએફસી લાઇફના હેલ્થ પ્લાનિંગ ઇન્ડેક્સ(એચપીઆઇ)ના આંતરદ્રષ્ટિ પર આધારિત છે. પ્રોડક્ટની રચના એક ખાસ કાર્યશીલ ભારતીયની જરૂરિયાતોને પૂરી કરવા માટે કરવામાં આવી છે, જે ઝડપી-ચાલતી જીવનશૈલી તરફ દોરી જાય છે. કાર્ડિયાક બિમારીઓ સૌથી વધારે યુવાન ભારતીયોમાં જોવા મળે છ,ે જે તણાવમાં રહે છે. જ્યારે આવી જીવનશૈલી બિનઆરોગ્યપ્રદ ધુમ્રપાન સાથે જોડાયેલી હોય છે. જેમકે જંકફૂડ, કસરતનો અભાવ, માદક દ્વવ્યોનો ઉપયોગ વગેરે કાર્ડિયાક બિમારીઓની શક્યતા વધારે છે. આ રોગોની આર્થિક અસર મોટી સાબિત થઇ શકે છે. એમ્બ્યુલન્સ રાઇડ્‌સ, ડાયગ્નોસ્ટીક ટ્રીટમેન્ટ, હોસ્પિટલ સ્ટેય્સ અને સર્જરીની બચતમાં ઘટાડો થઇ શકે છે અને તેની આવકની ક્ષમતાઓમાં અવરોધ પણ કરી શકાય છે. વધુમાં, તબીબી સારવારનો ખર્ચ વધતો જાય છે અને આવા ખર્ચને પહોંચી વળવા માટે વ્યકિતઓને નાણાંકીય રીતે તૈયાર થવું જરુરી છે.