એસ એસ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ

એસ એસ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ (લાંબા ગાળાની સબસ્ક્રાઇબ કરો)

એસ એસ ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેવલપમેન્ટ કન્સલ્ટન્ટ્‌સ લિમિટેડ (એસએસઆઇડીસી) એ ઈજનેરી કન્સલ્ટન્સીના વ્યવસાયમાં સંકળાયેલી છે અને ભારતમાં એક સંકલિત ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર ડેવલપમેન્ટ સોલ્યુશન્સ પ્રદાતા છે. કંપનીએ આર્કિટેક્ચરલ પ્લાનિંગ, વ્યાપક સિવિલ / માળખાકીય ડિઝાઇન, પ્રોજેક્ટ મેનેજમેન્ટ કન્સલ્ટન્સી, સમારકામ અને પુનર્વસવાટ, તેમ જ ગુણવત્તાસભર ટીમો અને અનુભવી પ્રમોટર્સ દ્વારા ક્વોલિટી મેનેજમેન્ટ સિસ્ટમ્સ પૂરી પાડે છે. એસએસઆઈડીસી મુખ્યત્વે સરકારી સત્તાવાળાઓ, કોર્પોરેટ સંસ્થાઓ અને અન્ય વ્યવસાય સંસ્થાનો દ્વારા શરૂ કરાયેલા ટેન્ડરમાં ભાગ લે છે. તેની સેવાઓના ભાવો નિર્માણના આધારે નક્કી કરવામાં આવે છે, કસ્ટમાઇઝેશનના પ્રકાર, જરૂરી સાધનો અને અંદાજિત સમયગાળો જેમાં તેને પૂર્ણ કરવાની જરૂર છે. તેમણે સાઇયન્ટ લિમિટેડ (અગાઉનું ઇન્ફોટેક એન્ટરપ્રાઇઝ લિ.), ગ્રેન્યુલ્સ ઇન્ડિયા લિમિટેડ અને સરકારી સંસ્થાઓ જેવા સંગઠનો માટે મોટા પ્રોજેક્ટ્‌સનો અમલ કર્યો છે.
તેમની હાલની ઓફીસના રિનોવેશન માટે અને નવીબ્રાન્ચ ઓફીસ ખોલવા માટે, સોફ્ટવેર અને હાર્ડવેર ખરીદવા, કેટલીક લોનનું રિપેમેન્ટ કરવા, કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડની જરૂરિયાત માટે અંશતઃ ફંડ એકત્રિત કરવા માટે માટે આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૪૨૭૮૦૦૦ ઈકવીટી શેર, શેર દીઠ રૂ. ૩૭ થી રૂ. ૪૦ ભાવથી ઓફર કરીને રૂ. ૧૫.૮૩ કરોડથી રૂ. ૧૭.૧૧ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૮.૦૩.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૦૫.૦૩.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૩૦૦૦ શેર્સ માટે અને તેના પછીના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુ, ઈસ્યુ પછીની તેમની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના ૩૦.૧૯ ટકા હિસ્સો આપશે.શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી તેમણે બીજા શેર રૂ. ૧૪૫૪૧ના ભાવે આપેલ. તેમણે સપ્ટેમ્બર ર૦૧૭ માં એક શેર પર ૮૦૦ બોનસ શેર આપેલ હતા. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ. ૦.૦૧ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૯.૮૭ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૧૪.૧૭ કરોડ થશે.
દેખાવને મોરચે, આ કંપનીનું ટર્ન ઓવર /નફો અનુક્રમે રૂ. ૧૮.૫૫ કરોડ / રૂ. ૨.૬૩ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૨૮.૩૧ કરોડ / રૂ. ૩.૮૩ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૨૬.૬૨ કરોડ / રૂ. ૩.૪૨ કરોડ. (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૨૪.૬૮ કરોડ / રૂ. ૩.૮૦ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) નોંધાવેલ છે. આ રીતે છેલલા ત્રણ વર્ષ ટોપલાઈનમા ઘટતી જતી રૂખ જોવા મળેલ છે. જો કે ચાલુ નાણાકીય વર્ષના પૂર્વાર્ધમાં આ કંપનીએ રૂ.૧૪.૬૦ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૨.૮૦ કરોડ નફો દર્શાવેલ છ, જે ટોપ અને બોટમ સાઈનમાં સુધારો બતાવે છે. તા. ૨૧૦૩.૨૦૧૮ના રોજ તેમની ઓર્ડર બુક રૂ.૧રપ કરોડની હતી. હાલમાં તેમની આવકનું મિશ્રણ જોઈએ તો સરકાર વીરૂધ્ધ પ્રાઈવેટ આશરે ૮૦ઃર૦ છે જે આગળ જતાં ૬૦ઃ૪૦ થઈ શકે. તેઓએ છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં સરેરાશ ઈપીએસ રૂ. ૪.૬૦ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ રૂ. ર૩.૯૯ દર્શાવેલ છે. તા. ૩૦.૯.૨૦૧૭ના એન એ વી રૂ. ર૪.૮૦ ના આધારે ઈસ્યુનો ભાવ ૧.૬૧ના પી/બીવી થી આવે છે. જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીને વાર્ષિક ધોરણે ઈસ્યુ પછીના બધા શેર આધારે ગણીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ ૧૦ ના પી ઈ રેશિયોથી આવે છે જે સામે આ ઉદ્યોગ સરેરાશ ૬૭ નો પી/ઈ ધરાવે છે. તેમણે મોલ્ડ ટેક, એ ટી વી પ્રોજ,અને અર્ટેફેકટને તેમના હરિફ તરીકે બતાવેલ છે અને તેઓ હાલ લગભગ રપ, ૦.૩પ અને -૮ (તા. ૨૧.૩.૨૦૧૮ના રોજ બી એસ ઈ પર) ના ભાવે વેચાઈ રહેલ છે. જો કે, આ હરિફો ચૂસ્ત રીતે સરખાવી શકાય તેવા નથી.
મર્ચંટ બેંક મોરચે, છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ તેમની ૬પ મી કામગીરી છે, તેમના ૧૦ લીસ્ટીંગમાંથી લીસ્ટીંગના દિવસે ૧ ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે, એક માત્ર ઓફર ભાવ કરતાં રૂ. ૦.૦પ ના વધારે ભાવે, અને સાત ૪% થી ર૦ % ના પ્રિમિયમથી અને એક (મેઈન બોર્ડ આઈ પી ઓ ) ૧૩૦%ના પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતો.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
ટ્રે રેકર્ડ અને વાજબી ભાવ વિષે વિચારતાં, રોકાણકારો લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવા વિચારી શકે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).
About Dilip Davda

Dilip Davda (SEBI registered Research Analyst-Mumbai), a freelance journalist for more than 25 years, is a stock market analyst and news article writer. Since 1985, he has contributed to print media, electronic media and often appears on TV channels as visiting stock analyst. His articles are regularly publishes in Smart Investment (English and Gujarati weekly published from Ahmedabad), Free Press Journal and many other news papers & magazines. He is also a visiting stock analyst on DD News TV Channel.

Email: dilip_davda@rediffmail.com