the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

નર્મદા એગ્રોબેઝ એનએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ સમીક્ષા (ટાળો)

નર્મદા એગ્રોબેઝ એનએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ સમીક્ષા (ટાળો)

નર્મદા એગ્રોબેઝ લિમિટેડ (એનએએલ) એ ISO ૯૦૦૧ઃ ૨૦૧૫ પ્રમાણિત કંપની છે અને કપાસીયાનો ખોળ, પશુ આહાર અને સોયા બીન આહારના ઉત્પાદન અને પ્રક્રિયામાં વ્યસ્ત છે. તેના દ્વારા ઉત્પન્ન કરાયેલા ઉત્પાદનોનો ઉપયોગ પશુઓના ખોરાક માટે કરવામાં આવે છે જે ઉચ્ચ પ્રમાણમાં પ્રોટીન અને જરૂરી અન્ય પોષક તત્ત્વો પૂરા પાડે છે. પ્રોડક્ટ્‌સ દ્વારા ઉત્પાદનોનો અન્ય ઉપયોગ કાપડ ઉદ્યોગ, ગ્રાહક ગૂડ્‌સ ઉદ્યોગ અને પેપર ઉદ્યોગમાં થાય છે. કંપનીની ફેક્ટરી ૬૧૩ / પી -૧ આઇજે પુરા (જેઠાજી) ધનપુરા રોડ, તાલ ખાતે આવેલી છે. જોટાના, મહેસાના – ૩૮૪૪૨૧, ગુજરાત, ભારત.
એનએએલ “ચુરમા” અને “ગાય છાપ નર્મદા પશુ આહર” ના પોતાના બ્રાન્ડ નામ હેઠળ કપાસનો આહાર, ગુવાર આહાર, કપાસીયન, કાર્બનિક ખાતરો અને પશુ આહારના નિર્માતા અને નિકાસકાર છે. કંપની પાસે ફ્લેગશિપ બ્રાન્ડ છે જે વિશ્વભરમાં ઊંચી પ્રતિષ્ઠા ધરાવે છે ગુણવત્તાસભર ઉત્પાદનો, કાર્યક્ષમ સેવાઓ અને વિશ્વસનીયતાના સ્તર માટે વિશ્વભરમાં ઊંચી પ્રતિષ્ઠા ધરાવે છે. બજારના પસંદિત વેન્ડરો પાસેથી ગુણવત્તાના ઘટકોના સ્ત્રોતનો ઉપયોગ કરીને તેના દ્વારા પ્રદાન કરાયેલા ઉત્પાદનોની પ્રક્રિયા કરવામાં આવે છે. પેકેજિંગ અને વિતરણ કરતા પહેલાં, યોગ્ય રીતે વર્ગીકૃત અને પ્રક્રિયા કર્યા પછી કાચો માલની ગુણવત્તાની ગુણવત્તા પરીક્ષણ ટીમ દ્વારા તપાસવામાં આવે છે.
તેમની કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ખર્ચ માટે ફંડ એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૨૩૪૦૦૦૦ ઈકવીટી શેર, શેર દીઠ રૂ. ૩ર ના મુકરર ભાવથી ઓફર કરીને ૭.૪૯ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૮.૦૩.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલેલ છે અને તા. ૧૧.૦૪.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. આ આઈપીઓ માટેનો લાંબા ગાળાનો સમય ભવાં ખેંચે છે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૪૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. આ ઈસ્યુ તેમની ભરપાઈ થયેલમૂડીના ૩૧.૦૯ ટકા હિસ્સો આપશે.ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્થ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુના લીડ કોર્પોરેટ કેપીટલ વેન્ચર્સ પ્રા. લી. છે જયારે રજીસ્ટ્રાર કાર્વી કોમ્પ્યુટરશેર પ્રા. લિ છે. શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, તેમણે રૂ. ૩ર ના ભાવે બીજા ઈકવીટી આપેલ હતા. તેમણે નવેમ્બર ૨૦૧૭ માં ૧૦૦ શેર પર ૯૫ શેર બોનસ આપેલ હતા. આ રીતે તેમણે બધી રિઝર્વ વાપરી નાખી છે અને હવે તળિયા ઝાટક છે. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ.૬.૨૧, અને રૂ. ૮.૮૧ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૫.૧૯ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૭.૫૩ કરોડ થશે.
દેખાવને મોરચે, આ કંપનીનું ટર્ન ઓવર /નફો અનુક્રમે રૂ. કામગીરીના મોરચે, આ કંપનીએ ટર્નઓવર / કામગીરીની કામગીરીમાં, એનએએલએ ટર્નઓવર / રૂ. ૨.૧૦ કરોડ / રૂ. – (૦.૦૨) કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૨૨.૦૪ કરોડ / રૂ. ૦.૧૪ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૩૦.૭૧ કરોડ / રૂ. ૦.૧૯ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૩૪.૪૫ કરોડ / રૂ. ૦.૩૦ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) નોંધાવેલ છે. ચાલુ નાણાકીય વર્ષના પૂર્વાર્ધમાં આ કંપનીએ રૂ.૧૭.૪૦ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૦.૨૧ કરોડ નફો દર્શાવેલ છે, આ રીતે તેમણે ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં યોગ્ય વૃધ્ધિ બતાવેલ છે. છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેમને શેરદીઠ સરેરાશ આવક રૂ. ૦.૭૮ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૦.૯૩ દર્શાવેલ છે. તા. ૩૦.૯.૧૭ ના રોજ રૂ. ૬.૮૧ એન એ વી ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૪.૭૦ પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ. ૧૬.૭૮ ના આધારે ૧.૯૧પી/બીવીથી આવે છે. જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીને, ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરને આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ લગભગ ૫૭ના પી / ઈ રેશિયોથી આવે છે, જે તેને મોંઘો ઈસ્યુ બનાવે છે. દસ્તાવેજો મુજબ, તેમને સારે સરખાવવા માટે કોઈ લીસ્ટેફડ હરીફ નથી.
મર્ચંટ બેંક મોરચે, તેમના સ્થાયી થયા પછી આ તેમની પ મી કામગીરી છે, તેમના છેલ્લાં ૪ ઈસ્યુ લીસ્ટીંગના દિવસે ૦.૭% થી ૮.૮% પ્રિમિયમથી ખુલેલ છે.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
અતિશય ભાવની આ ઓફર વિષે વીચારતાં, તેને છોડી દેવામાં કોઈ નુકશાન નથી.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).
About Dilip Davda

Dilip Davda (SEBI registered Research Analyst-Mumbai), a freelance journalist for more than 25 years, is a stock market analyst and news article writer. Since 1985, he has contributed to print media, electronic media and often appears on TV channels as visiting stock analyst. His articles are regularly publishes in Smart Investment (English and Gujarati weekly published from Ahmedabad), Free Press Journal and many other news papers & magazines. He is also a visiting stock analyst on DD News TV Channel.

Email: dilip_davda@rediffmail.com