મિત્તલ લાઇફ સ્ટાઇલ લિમિટેડ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (અન્ય)

મિત્તલ લાઇફ સ્ટાઇલ લિમિટેડ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (અન્ય)

 

મિત્તલ લાઇફ સ્ટાઇલ લિમિટેડ (એમએલએસએલ) એ ડેનિમ ફેબ્રીક્સમાં કામ કરતા એક જાણીતું ટ્રેડીંગ હાઉસ છે. એમએલએસએલ ભારતમાં વિવિધ મિલ્સ અને વિશાળ વિતરણથી પોતાની ડિઝાઇન અને ફેબ્રિક રેન્જ્સ મેળવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. તેના લવચીક અને પ્રતિભાવશીલ ટ્રેડિંગ ઓપરેશન્સ તેને વિવિધ મિલને આધારે આર્થિક દરે નવીનતમ ડિઝાઇન અને વણાટની નવી ડીઝાઇન્સ અને વણાટનું ઉત્પાદન કરવા માટે ઝડપથી સક્ષમ થવાની ક્ષમતા આપે છે,અને તેમના ક્લાયન્ટને બજારમાં ટકી રહેવા અને માંગને પહોંચી વળવા માટેના અજોડ લાભ પણ આપે છે. તેમની પાસે ભારતમાં ડેનિમ કાપડની સૌથી મોટી સ્ટોક-સપોર્ટેડ રેન્જ છે, જેમાં ૨૦૦ થી વધુ રેગ્યુલર સોર્ટસ સ્ટોકસ રહેલ છે.
તેમની લોન ભરપાઈ કરવા અને કાર્યકારી મૂડી માટે આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૨૧૦૦૦૦૦ ઈકવીટી શેર, શેર દીઠ રૂ. ૨૧ ના મુકરર ભાવથી ઓફર કરીને ૪.૪૧ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૧૯.૦૩.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૨૧.૦૩.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૬૦૦૦ શેર્સ માટે અને તેના પછીના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર સારથી કેપિટલ એડવાઈઝર્સ પ્રા. લી છે જયારે રજીસ્ટ્રાર બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લિ છે. આ ઈસ્યુ, ઈસ્યુ પછીની તેમની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના ર૯.૭૯ ટકા હિસ્સો આપશે. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ. ૩.૩૩, રૂ. ૫.૬૦ અને રૂ. ૧૦ છે. શરુઆતમાં તેમણે બધા જ શેર ભાવોભાવ આપ્યા પછી, તેમણે જાન્યુઆરી ર૦૧પમાં ૧ શેર પર ર બોનસ શેર પણ આપેલ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૪.૯૫ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૭.૦૫ કરોડ થશે.
દેખાવને મોરચે, આ કંપનીનું ટર્ન ઓવર /નફો અનુક્રમે રૂ. ૩૨.૩૨ કરોડ / રૂ. ૦.૦૧ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૪) / રૂ. ૪૬.૩૫ કરોડ / રૂ. ૦.૦૧ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫) / રૂ .૯.૦૪ કરોડ / રૂ. ૦.૦૧ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૭૮.૫૭ કરોડ / રૂ. ૦.૩૪ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) નોંધાવેલ છે. ચાલુ નાણાકીય વર્ષના પ્રથમ ૬ માસમાં આ કંપનીએ રૂ.૪૩.૮૦ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૦.૩૦ કરોડ નફો દર્શાવેલ છે. નાણાકીય વર્ષ ર૦૧૪ અને ૧૦૧૬ માં તેમણે નજીવો નફો બતાવેલ છે. છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં તેમની સરેરાશ શેર દીઠ આવક ૦.૪૪ છે અને આર ઓ એન ડબલ્યુ ૩.૩૧ છે. તા. ૩૧.૩.૧૭ના તેમને એન એવી રૂ. ૧૦.૬૨ મુજબ તેમના શેરનો ભાવ ૧૦.૬૨ના પીઈ રેશિયોથી આવે છે, અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી ૧૩.૭૧ ના આધારે ૧.પ૩ના પી/બીવી થી આવે છે. જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીને, ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરને આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ ર૪+ ના પી / ઈ રેશિયોથી આવે છે,તેમની કોઈ લીસ્ટેડ હરિફ નથી.કામગીરીની દ્રષ્ટિએ નફો ખૂબ નબળો અને ઈસ્યુના ભાવ વધારે જણાય છે.
મર્ચંટ બેંક મોરચે, છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ તેમની ૩૧ મી કામગીરી છે, તેમના ૧૦ લીસ્ટીંગમાં, લીસ્ટીંગના દિવસે ર ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે, ર ભાવોભાવ, પ ઈસ્યુ ૪% થી ર૦%ના પ્રિમિયમથી અને એક મેઈનબોર્ડ આઈ પીઓ લીસ્ટીંગના દિવસે ૧૪૦% પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતો.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
વધારે ભાવ સાથે નબળો દેખાવ આ ઈસ્યુને જોખમી સોદો બનાવે છે. કેશ સરપ્લસ અને જોખમ સમજશક્તિવાળા રોકાણકારો આ ઈસ્યુમાં લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવા વિચારી શકે છે

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).
About Dilip Davda

Dilip Davda (SEBI registered Research Analyst-Mumbai), a freelance journalist for more than 25 years, is a stock market analyst and news article writer. Since 1985, he has contributed to print media, electronic media and often appears on TV channels as visiting stock analyst. His articles are regularly publishes in Smart Investment (English and Gujarati weekly published from Ahmedabad), Free Press Journal and many other news papers & magazines. He is also a visiting stock analyst on DD News TV Channel.

Email: dilip_davda@rediffmail.com