the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

ઈ૨ઈ નેટવર્ક્સ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ

ઈ૨ઈ નેટવર્ક્સ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (લાંબા ગાળા માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

ઈ૨ઈ નેટવર્ક્સ લિમિટેડ (ઈએનએલ) ભારતમાં મેઘા ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર પુરૂં પાડે છે. ૨૦૦૯ માં તેના આરંભથી, તે તેના ક્લાયન્ટ્‌સ માટે મેઘા સ્થળાંતર અને માં ટેક્નિકલ ઇનોવેશન પ્રાપ્ત કરવા માટે પ્રયત્ન કરી રહ્યું છે. ઈએનએલએ જાહેર અને ખાનગી ધોરણે કલાકદીઠ શુદ્ધ એસએસડી (સોલિડ-સ્ટેટ-ડ્રાઇવ) લોન્ચ કરીને આને અનુસર્યું છે. કંપનીના મેઘ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચરનો ઉપયોગ ઇ-કોમર્સ, ડિજિટલ રજિસ્ટર્ડ, બીએફએસઆઇ અને નવા યૂઝ ડિજિટલ વ્યવસાયોના સંપૂર્ણ યજમાન જેવી અનેક જાણીતા કંપનીઓ દ્વારા કરવામાં આવે છે. ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અમલીકરણ અને સંચાલનમાં અનુભવનો ઉપયોગ કરીને તે સંપૂર્ણપણે કલાઉડ અગ્નિસ્ટિક મેઘ ઓપરેશન મેનેજમેન્ટ (ક્લાઉડઓપ્સ) પ્લેટફોર્મનું નિર્માણ કર્યું છે, જે વિશ્વભરમાં ૨૦૦૦ થી વધુ પબ્લિક કલાઉડ પર સીધા જ હાઇપરવિઝર યજમાન મશીનોનો ઉપયોગ કરી શકે છે. ભારતના ઘણા જાણીતા ડિજિટલ વ્યવસાયો માપદંડ કામગીરીને વધારવા માટે તેના ક્લાઉડઓપ્સ પ્લેટફોર્મનો ઉપયોગ કરી રહ્યાં છે, જ્યારે તે જ સમયે મેઘા ખર્ચ ઘટાડ્યો છે. ક્લાઉડ કમ્પ્યુટિંગ સેવાઓ પૂરી પાડવા માટે કંપનીની માહિતી સુરક્ષા વ્યવસ્થાપન સિસ્ટમ, મેનેજ્ડ મેઘા અને ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સેવાઓ માટે માહિતી સુરક્ષાનું સંચાલન, ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર-એ-એ-સર્વિસ, ડિઝાસ્ટર રિકવરી અને ઉપલબ્ધતા સેવાઓ, મેનેજ્ડ સ્ટોરેજ અને ડેટા વૉલ્ટિંગ સેવાઓ ખાનગી અને સાર્વજનિક અને હાયબ્રિડ મેઘ ડિલિવરી મોડલ દ્વારા વિતરિત એપ્લિકેશન હોસ્ટિંગ સેવાઓ આઈ એસ ઓ / આઈ ઈ સી ૨૭૦૦૧ઃ ૨૦૧૩ પ્રમાણિત છે. તે “ઈ૨ઈ” ના બ્રાન્ડ નામ હેઠળ નોઈડા, મુંબઇ અને વેલ્લોરમાં આવેલ થર્ડ પાર્ટી ડેટા સેન્ટર્સ દ્વારા સેવાઓ પૂરી પાડે છે
કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ખર્ચ માટે ફંડ એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૩૮૫૮૦૦૦ ઈકવીટી શેર, રૂ. પ૭ ના મુકરર ભાવથી ઓફર કરીને રૂ. ૨૧.૯૯ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૦૩.૦૫.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૦૭.૦૫.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. આ ઈસ્યુમાં કંપનીએ નવા શેર ૨૭૫૦૦૦૦ અને વેચાણ માટેના શેર ૧૧૦૮૦૦૦ છે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્જ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુ તેમની ભરપાઈ થયેલમૂડીના ૨૭.૦૮ % ટકા હિસ્સો આપશે. આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર હોલાની કન્સલટન્ટ પ્રા. લી. છે જયારે રજીસ્ટ્રાર લીન્ક ઈનટાઈમ પ્રા. લિ છે. કંપનીએ શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, તેમણે બીજા શેર રૂ. ૮૦ ના ભાવે આપેલ. આ કંપનીએ ફેબ્રુઆરી ર૦૧૮ માં એક શેર પર ૩૦ બોનસ શેર આપેલ હતા. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૦.૩૯ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૧૧.૫૦ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૧૪.૨૫ કરોડ થશે.
દેખાવની વાત કરીએ તો, છેલ્લા ચાર વર્ષમાં આ કંપનીનુંં ટર્નઓવર અને ચોખ્ખો નફો, રૂ. ૫.૧૯ કરોડ / રૂ. ૦.૨૮ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૯.૯૩ કરોડ / રૂ. ૦.૮૪ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૨૧.૪૭ કરોડ / રૂ. ૨.૨૨ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૨૯.૫૩ કરોડ / રૂ. ૪.૨૧ કરોડ(નાણાકીય વર્ષ ૧૭) થયેલ છે. ના. વ. ર૦૧૮ ના પ્રથમ ૯ માસમાં આ કંપનીએ રૂ. ૨૭.૨૧ કરોડ ના ટર્નઓવર પર રૂ. ૫.૨૬ કરોડ નફો કરેલ હતો. આ પછી તેમણે વર્ષો વર્ષ દેખાવ સારો કર્યો હતો. છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેમણે સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ર.૬૦ કરોડ અને આર ઓ એન ડબલ્યુ ૩૩.૨૮ ટકા હતું. આ કંપનીએ તેની મોટા ભાવની રિઝર્વનું મૂડીકરણ કરેલ હોઈ, આ ઈસ્યુ પછીના એન એ વી ૧૭.૮૭ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૩.૧૯ પી/બીવી થી આવે છે. જો આપણેતેમની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકીકરણકરીએ અને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેરના આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ ૧રના પીઈ રેશિયોથી આવે છે. જે સામે આ ઉદ્યોગની સરેરાશ ૯૪૨ છે.(???- ડોકયુમેન્ટમાં જણાવ્યા મુજબ) ઓફર ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ તેણે લિસ્ટેડ પેઢીઓ તરીકે ૮કેમીલ્સ ને દર્શાવેલ છે. (જો કે તે ચૂસ્ત રીતે હરિફ નથી)જે ૧૬ના પી ઈ રેશિયોથી ટ્રેડ થઈ રહી છે. (તા. ૨૬.૪.૧૮ના રોજ) પરંતુ ઓફર ડોકયુમેન્ટ તા. ૩૧.૩.૧૭ના રોજ સ્ટન્ડએલોન ધોરણે ૯પ૩ પી ઈ બતાવી રહેલ છે. આ રીતે આ ઈસ્યુ પૂર્ણ ભાવનો છે. આ કંપનીએ તા. ૩૧.૩.૧૭ના રોજ એન એ વી રૂ. ૯.૬૩ બતાવેલ છે જે આશ્ચર્ય ઉપજાવે છે.
મર્ચંટ બેંક મોરચે, તેમના સ્થાયી થયા પછી આ તેમની પ્રથમ કામગીરી છે,અને તેથી તેમનો કોઈ ટ્રેક રેકર્ડ નથી.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
કંપની તરફથી સારા દેખાવના ટ્રેક રેકર્ડના આધારે અને ભાવ ૧ર પી ઈ ની આસપાસ હોવાથી આ ઓફર અપીલ કરે તેવી લાગે છે. જો કે રોકાણકારો લાંબા ગાળાના રોકાણ માટે વિચારી શકે.