the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

ડો લાલચંદાની લેબ્સ બીએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ રિવ્યૂ

ડો લાલચંદાની લેબ્સ બીએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ રિવ્યૂ (લોંગ ટર્મ માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

ડો. લાલચંદાની લેબ્સ લિમિટેડ (એલએલએલ) ની રચના વિવિધ શાખાઓની રોગવિષયક તપાસ હાથ ધરવાના હેતુઓ માટે સ્થાપવા, જોડાવવા, સહયોગ કરવા, હસ્તગત કરવા, ખરીદી, જાળવણી, ખુલ્લા સંગ્રહ કેન્દ્રો, વર્તણૂક, સંચાલન, સંચાલન, માલિકીની પ્રયોગશાળાઓ માટે કરવામાં આવી છે.જેમાં બાયો-કેમિસ્ટ્રી, હેમોટોલોજી, હિસ્ટોપૅથોલોજી, માઇક્રોબાયોલોજી, ઇલેક્ટ્રોફોરેસીસ, વાયરોલોજી, સાયટોેલોજી, અન્ય પેથોલોજીકલ ઇન્વેસ્ટિગેશન્સ અને ઇમ્યુનોસે, ઇમ્યુનો-હિસ્ટોકેમેસ્ટ્રી, મોલેક્યુલર પેથોલોજી, ડીએનએ અને જિનેટીક ટેસ્ટિંગ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. એલએલએલ દિલ્હી / એનસીઆર તેના એકીકૃત નેટવર્ક દ્વારા નિદાન અને સંબંધિત હેલ્થકેર પરીક્ષણો અને સેવાઓના પ્રદાતા છે. , કંપની દર્દીઓ અને હેલ્થકેર પ્રદાતાઓને મુખ્ય પરીક્ષણ, દર્દી નિદાન અને રોગો, નિરીક્ષણ અને રોગ અને અન્ય સ્વાસ્થ્યની સ્થિતિઓમાં ઉપયોગ માટેના નિદાન અને સંબંધિત હેલ્થકેર પરીક્ષણો અને સેવાઓની વ્યાપક શ્રેણી પ્રદાન કરે છે. તેના ગ્રાહકોમાં વ્યક્તિગત દર્દીઓ, હોસ્પિટલો અને અન્ય હેલ્થકેર પ્રદાતાઓ અને કોર્પોરેટ ગ્રાહકોનો સમાવેશ થાય છે. ડાયગ્નોસ્ટિક હેલ્થકેર ટેસ્ટિંગ એ હેલ્થકેર સેવાઓ માટે ખાસ આવશ્યક તત્વ છે, કારણ કે તે હેલ્થકેર સર્વિસ પ્રોવાઇડર્સને રોગોના નિદાન અને સારવાર માટે ઉપયોગી માહિતી પૂરી પાડે છે. કંપની એનએબીએલ માન્યતાપ્રાપ્ત લેબ છે અને પોતાની જાતને ૫ (પાંચ) સ્વ-પૂરતા લેબ્સ અને બહુવિધ સંગ્રહ કેન્દ્રો સાથે દિલ્હી / એનસીઆરમાં સ્થાપી છે. કંપની ઘણાં સંપૂર્ણ સ્વચાલિત મશીનો ધરાવે છે જેમાં વૈશ્વિક સપ્લાયર સિમેન્સ, ઓર્થો (જે એન્ડ જે), ટ્રાન્સ એશિયા, જીઇ વગેરે નો સમાવેશ થાય છે. એલએલએલ એ ઓગસ્ટ ૨૦૧૭ પછી ભાગીદારી પેઢીનું લિમિટેડ કંપનીમાં રૂપાંતરણ છે.
બીજું મોટુંપ્રોસેસીંગ સેન્ટર ખોલવા માટેની નાણાંની જરૂરિયાત, લોનના રી પેમેન્ટ અથવા પ્રિપેમેન્ટ માટે, અદ્યતન મશીનરી અને સાધન સરંજામ ખરીદવા માટે, નવાં કલેકશન સેન્ટર ખોલવા માટે, આઈ ટી સપોર્ટ સીસ્ટમ માટે, તેમ જ કાર્યકારી અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડની જરૂરિયાત માટે ફંડ એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૧૪૦૦૦૦૦ ઈકવીટી શેર, રૂ. ૩૦ના મુકરર ભાવથી ઓફર કરીને રૂ. ૪.૨૦ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૫.૪.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૨૭.૦૪.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૪૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુ તેમની ભરપાઈ થયેલમૂડીના ૩૨.૩૧ % ટકા હિસ્સો આપશે. આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર નેવીજન્ટ કોર્પોરેટ એડવાઈઝર્સ લી. છે જયારે રજીસટ્રાર કેમીઓ કોર્પોરેટ સર્વિસીસ લી છે. શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, વધારાના શેર તેમણે શેર દીઠ રૂ. ૩૦ ના ભાવે આપેલ,અને જાન્યુઆરી ર૦૧૮ માં બે શેર પર એક બોનસ શેર આપેલ. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત રૂ.૬.૬૭, રૂ.૯.૪૦ અને રૂ. ર૦.૦૦ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૨.૯૩ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૪.૩૩ કરોડ થશે.
દેખાવની વાત કરીએ તો, આ કંપનીનુંં ટર્નઓવર અને ચોખ્ખો નફો, ૧.૪૧ કરોડ / રૂ. ૦.૦૪ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૧.૯૩ કરોડ / રૂ. ૦.૩૨ કરોડ. (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૩.૦૩ કરોડ / રૂ. ૦.૩૨ કરોડ. (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૪.૬૨ કરોડ / રૂ. ૦.૭૧ કરોડ(નાણાકીય વર્ષ ૧૭) થયેલ છે. ના. વ. ર૦૧૮ ના પ્રથમ ૧૦ માસમાં આ કંપનીએ રૂ. ૪.૧૧ ના ટર્નઓવર પર રૂ. ૧.૦૬ નફો કરેલ હતો.(જેમાં ભાગીદારી અને પછી કંપનીમાં રૂપાંતરીત બંને સમય ગાળાનો સમાવેશ થાય છે. ના. વ. ર૦૧૮ માં આ કંપની લી. કંપની તરીકે રૂપાંતરીત થયાથી, તેણે શેર દીઠ આવક રૂ. ૧.૦૧ બતાવેલ છે જે વાર્ષિક ધોરણે નથી. આ સમય ગાળા માટે તેણે આર ઓ એન ડબલ્યુ ૦.૦૭ દર્શાવેલ છે. તા. ૩૧.૦૧.૧૮ ના એન એ વી રૂ. ૧પ.૨૧ ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૧.૯૭ ના પી/બીવીથી આવે છે,અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ. ૧૭.૩૧ ના આધારે તેનો ભાવ ૧.૭૪ ના પી/બીવી થી આવે છે. જો આપણેતેમની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકીકરણકરીએ અને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેરના આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ ૧૦ના પીઈ રેશિયોની આસપાસ આવે છે. ઓફર ડોકયુમેન્ટ મુજબ તેમની કોઈ હરીફ લીસ્ટેડ કંપનીઓ નથી. આપણે મેઈન બોર્ડ હરિફ જેવા કે થિરોકેર, ડો. લાલ પાથ વગરે માટે વિચારીએ છીએ જે લગભગ ૩૮ અને ૪૩ ની પી / ઇ (૧૮.૦૪.૧૮ બંધ પ્રમાણે) પર ટ્રેડ થઈ રહ્યા છે.સ્કેલના આધારે, તે સાચા અર્થમાં તુલનાત્મક નથી.
મર્ચંટ બેંક મોરચે, તેમના સ્થાયી થયા પછી છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ તેમની ૧ર મી કામગીરી છે,તેમના છેલ્લાં૧૦ લીસ્ટીંગમાં, લીસ્ટીંગના દિવસે ૩ ઈસ્યુ ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે ૧ ભાવોભાવ અને બાકીના પ ટકાથી ૨૦ ટકાના પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતા.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
એનાલેટીકલ ટેસ્ટીંગ લેબ સેગમેન્ટ સારી કામગીરી કરી રહેલ છે અને ઉજ્જવળ ભાવી ધરાવે છે. રોકાણકારો આ વાજબી ભાવના ઈસ્યુમાં લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવા વિચારી શકે.