ધ્રુવ કન્સલ્ટન્સી બીએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ

ધ્રુવ કન્સલ્ટન્સી બીએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

ધ્રુવી કન્સલ્ટન્સી સર્વિસીસ લિમિટેડ (ડીસીએસએલ) એક ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર કન્સલ્ટન્સી કંપની છે જે હાઇવે, બ્રીજ, ટનલ, આર્કિટેક્ચરલ, એન્વાયર્નમેન્ટલ એન્જિનિયરિંગ અને પોટ્‌ર્સ માટે ડિઝાઇન, એન્જિનિયરિંગ, સંપાદન, બાંધકામ અને સંકલિત પ્રોજેક્ટ મેનેજમેન્ટ સેવાઓ પૂરી પાડે છે. તેની સેવાઓમાં ડીપીઆરની તૈયારી અને ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર પ્રોજેક્ટ્‌સ, ઓપરેશન્સ એન્ડ મેન્ટેનન્સ વર્ક્સ, પ્રોજેક્ટ મેનેજમેન્ટ કન્સલ્ટન્સી સર્વિસીસ, ઇન્ડિપેન્ડન્ટ કન્સલ્ટન્સી, પ્રોજેક્ટ પ્લાનિંગ, ડિઝાઇનિંગ, એસ્ટીમેશન, ટ્રાફિક એન્ડ ટ્રાન્સપોર્ટેશન એન્જિનિયરિંગ, ફાઇનાન્શિયલ એનાલિસિસ, ટેકનીકલ ઑડિટ, માળખાકીય ઓડિટ, પુલનું નિરીક્ષણ અને ટેક્નો લિગલ સર્વિસિસ ડીસીએસએલ દ્વારા ગ્રાહકોને સેવાઓ પૂરી પાડવામાં આવી છે જેમ કે માર્ગ પરિવહન અને હાઇવે મંત્રાલય, નેશનલ હાઈવેઝ ઓથોરિટી ઓફ ઇન્ડિયા, ધ સિટી એન્ડ ઇન્ડસ્ટ્રિયલ ડેવલપમેન્ટ કોર્પોરેશન ઓફ મહારાષ્ટ્ર લિ., જવાહરલાલ નહેરુ પોર્ટ ટ્રસ્ટ, મહારાષ્ટ્ર રાજ્ય રોડ ડેવલપમેન્ટ કોર્પોરેશન, મુંબઈ મેટ્રોપોલિટન રિજન ડેવલપમેન્ટ ઓથોરિટી, પબ્લિક વર્ક્સ ડિપાર્ટમેન્ટ, મહારાષ્ટ્ર ટુરિઝમ વગેરે. વર્ષોમાં ડીસીએસએલએ સરકારી સંસ્થાઓ અને જાહેર ક્ષેત્રના સાહસો સાથે કામ કરતા મોટાભાગના પ્રોજેક્ટ્‌સનો ટ્રેક રેકોર્ડ વિકસાવ્યો છે. ૩૧ ડિસેમ્બર, ૨૦૧૭ સુધીમાં, કંપનીએ હાઈવે, બ્રિજિસ, ટનલ્સ, આર્કિટેક્ચરલ, એન્વાયર્નમેન્ટલ એન્જીનીયરીંગ અને પોટ્‌ર્સના વિસ્તારમાં ૪૧ પ્રોજેક્ટ્‌સ પર કન્સલ્ટન્સી સેવાઓની શ્રેણી પૂરી પાડવામાં આવી છે. ૩૧ ડિસેમ્બર, ૨૦૧૭ ના રોજ ૨૪૦ એન્જીનીયર્સ સહિત ૩૧૩ કર્મચારીઓની કંપની પાસે ક્વોલિફાઇડ અને પ્રોફેશનલ કર્મચારીનો આધાર છે. તે ત્રીજા પક્ષના સર્વિસ પ્રોવાઈડર્સને પણ અમુક કોન્ટ્રાક્ટ આપે છે.
કેટલાંક દેવાની ફરે ચુકવણી / અગાઉથી ચુકવણી, કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ખર્ચ માટે ફંડ એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૪૨૯૬૦૦૦ ઈકવીટી શેર, રૂ. પ૪ ના મુકરર ભાવથી ઓફર કરીને રૂ. ૨૩.૨૦ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૭.૪.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલી ગયેલ છે અને તા. ૦ર.૦૫.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુ તેમની ભરપાઈ થયેલમૂડીના ૩૦.૦૫ % ટકા હિસ્સો આપશે. આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર હેમ સિકયુરીટીસ લી. છે જયારે રજીસ્ટ્રાર લીન્ક ઈનટાઈમ પ્રા. લિ છે. કંપનીએ બધા જ શેર ભાવોભાવ આપ્યા છે.આ પછી આ કંપનીએ ડીસેમ્બર ર૦૧૭ માં ૧ શેર પર ૧.૬૩ શેર અને જાન્યુઆરી ર૦૧૮ માં એક શેર પર ૯ શેર બોનસ આપેલ છે. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૦.૩૮ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૧૦.૦૦ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૧૪.૩૦ કરોડ થશે.
દેખાવની વાત કરીએ તો, આ કંપનીનુંં ટર્નઓવર અને ચોખ્ખો નફો, રૂ. ૯.૧૭ કરોડનો ઉમેરો કર્યો છે. / રૂ. ૧.૧૩ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૯.૭૪ કરોડ / રૂ. ૦.૭૯ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૧૫.૧૫ કરોડ / રૂ. ૧.૩૨ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૩૦.૪૬ કરોડ / રૂ. ૩.૦૮ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) થયેલ છે. ના. વ. ર૦૧૮ ના પ્રથમ ૯ માસમાં આ કંપનીએ રૂ. ૩૩.૫૨ ના ટર્નઓવર પર રૂ. ૫.૪૦ કરોડ નફો કરેલ હતો. તા. ૩૧.૧૨.૧૭ના રોજ તેમની ઓર્ડરબુક રૂ. ૧૩૧+ કરોડની હતી. છેલ્લા નાણાકીય વર્ષમાં તેમણે સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ર.૧૩ કરોડ અને આર ઓ એન ડબલ્યુ ર૮.૮પ ટકા હતું. તા. ૩૧.૧૦.૧૭ ના એન એ વી રૂ. ૧૪.૦૯ ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૩.૮૩ ના પી/બીવીથી આવે છે,અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ.૨૬.૦૮ના આધારે તેનો ભાવ ર.૦૭ના પી/બીવી થી આવે છે. આ કંપનીએ ના. વ. ર૦૧પમાં પીછેહઠ કરી હતી અને ના. વ. ર૦૧૭માં તેમ જ ના. વ. ર૦૧૮ ના નવ માસમાં જોરદાર નફો કરેલ હતો. આ કંપનીએ મોટા ભાગની રિઝર્વ બોનસ શેર માટે વાપરી છે. છેલ્લા પ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ ચોખ્ખા નફામાં એસીએજીઆર પ૬.ર૭ જેટલો સારો બતાવ્યો છે. જો આપણેતેમની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકીકરણકરીએ અને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેરના આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ ૧૧ના પીઈ રેશિયોથી આવે છે. જે સામે આ ઉદ્યોગની સરેરાશ ૭૩ છે. ઓફર ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ તેણે લિસ્ટેડ પેઢીઓ તરીકે આર્ટેફેક્ટ પ્રોજ અને એમઆઈટીકોન કન્સલ્ટન્સી દર્શાવ્યું છે અને તે લગભગ (૦) અને ૨૪ ની પી / ઇ (૨૫.૦૪.૧૮ ના રોજ) પર ટ્રેડ કરી રહ્યા છે. ૩૧.૧૨.૧૭ ના રોજ પૂરા થયેલા ત્રિમાસિક ગાળામાં આર્ટફેક્ટને નુકસાન થયું છે.
મર્ચંટ બેંક મોરચે, તેમના સ્થાયી થયા પછી છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ તેમની ૪૭ મી કામગીરી છે,તેમના છેલ્લાં૧૦ લીસ્ટીંગમાં, લીસ્ટીંગના દિવસે ૧ ઈસ્યુ ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે અને બાકીના ૨.૭ ટકાથી ૨૦ ટકાના પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતા.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
હાલનો દેખાવ, હાથ પરના ઓર્ડર અને આ સેગમેન્ટના વીકાસની ભવિષ્યની સંભવિતતાઓ જોતાં આ ઈસ્યુમાં રોકાણ માટે વિચારી શકાય.