પાવર એન્ડ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટેશન એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ (લોંગ ટર્મ માટે સબસ્ક્રાઇબ કરો)

પાવર એન્ડ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટેશન એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ (લોંગ ટર્મ માટે સબસ્ક્રાઇબ કરો)

પાવર એન્ડ ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટેશન (ગુજરાત) લિ. (પી એન્ડ આઇ) એ ઇલેક્ટ્રિક જરૂરિયાતો માટે સંપૂર્ણ ઇપીસી સોલ્યુશન્સ પૂરા પાડવા માટે ૧૯૮૩ માં સ્થાપવામાં આવેલી એક કરાર કરતી કંપની છે અને ઇલેક્ટ્રોનિક બોર્ડ, ઇલેક્ટ્રીકલ પેનલ્સ અને કંટ્રોલ પેનલ્સનું ઉત્પાદન કરે છે. વર્તમાનમાં તે ઇલેક્ટ્રીકલ, મેકેનિકલ અને ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટેશન એન્જીનિયરિંગ માટેના ક્ષેત્રે કોન્ટ્રેક્ટ આધારિત સેવાઓની વ્યાપક શ્રેણી પૂરી પાડવામાં રોકાયેલ છે, વિભાવનાથી આખું કર્ણાટક સાથેનું કમિશનિંગ, જેમાં ડિઝાઇન, પ્રાપ્તિ, ઇન્સ્ટોલેશન, પરીક્ષણ અને કમિશનિંગ અને સિસ્ટમની જાળવણીનો સમાવેશ થાય છે. આમ પી એન્ડ આઇ એ વન-સ્ટોપ સોલ્યુશન પ્રદાતા છે અને મુખ્ય ક્લાયંટ્‌સ દ્વારા પસંદ કરવામાં આવે છે અને વારંવાર ઑર્ડર્સ આપવામાં આવે છે. તેમના ક્લાયન્ટ લિસ્ટમાં વોલ્ટસ, વોડાફોન, ફોર્ડ, એલઆઇસી, બજાજ ઇલેક્ટ્રિકલ્સ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. તે પ્રતિષ્ઠિત આઇએસઓ ૯૦૦૧-૨૦૦૦ દ્વારા પ્રમાણિત છે.
તેમની કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ખર્ચ માટે ફંડ એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૧૮૬૪૦૦૦ ઈકવીટી શેર, બુક બિલ્ડીંગ રૂટ દ્વારા શેર દીઠ રૂ. ૩૩ ના મુકરર ભાવથી ઓફર કરીને રૂ. ૬.૧૫ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૧૧.૪.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૧૩.૦૪.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૪૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્જ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર નેવીજન્ટ કોર્પોરેટ એડવાઈઝર્સ લી. છે જયારે રજીસ્ટ્રાર સ્કાયલાઈન ફાઈનાન્સિઅલ સર્વિસીસ પ્રા. લિ છે.આ ઈસ્યુ તેમની ભરપાઈ થયેલમૂડીના ૨૬.૪૬ ટકા હિસ્સો આપશે. શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, તેમણે માર્ચ ર૦૧ર અને ફેબ્રુઆરી ર૦૧૮માં રૂ. ૧૦૦ થી રૂ. ૧૨૫ ના ભાવે બીજા શેર આપેલ હતા. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ.૧.૮૪, અને રૂ. ૨.૩૮ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૫.૧૮ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૭.૦૪ કરોડ થશે.
દેખાવને મોરચે, આ કંપનીનું ટર્ન ઓવર /નફો અનુક્રમે રૂ. ૪૩.૫૬ કરોડ / રૂ. ૩૬.૩૩ કરોડ / રૂ. ૦.૯૫ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૪૫.૪૭ કરોડ / રૂ. ૧.૦૭ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૫૧.૬૬ કરોડ / રૂ. ૧.૨૨ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૬૦.૭૩ કરોડ / રૂ. ૧.૫૭ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) નોંધાવેલ છે. ચાલુ નાણાકીય વર્ષના પ્રથમ ૯ માસમાં રૂ.૪૮.૫૬ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૧.૪૧ કરોડ નફો દર્શાવેલ છે, આ રીતે તેમણે ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં સ્થિર વૃધ્ધિ બતાવેલ છે. છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેમને શેરદીઠ સરેરાશ આવક રૂ. ૨.૭૧ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૨.૪૦ દર્શાવેલ છે. તા. ૩૧.૧૨.૧૭ ના રોજ રૂ. ૨૩.૩૨ એન એ વી ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૧.૪૨ પી/બીવીથી આવે છે, અને ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરના આધારે રૂ. ર૮.૬૬ એન એ વી ના આધારે ૧.૧પ પી/બીવીથી આવે છે. ઓફર ડોકયુમેન્ટના આધારે, જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીને, ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરને આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ લગભગ ૧૨ના પી / ઈ રેશિયોથી આવે છે, તેઓએ એચઈસી ઈન્ફ્રા, પ્રેરણા ઈન્ફ્રા અને એમ ઈ પી ઈન્ફ્રાને તેમની લીસ્ટેડ હરિફ બતાવે છે તે મોટું આશ્ચર્ય છે. તેઓ તા. ૬.૪.૧૮ ના રોજ સરેરાશ ૯, ૬ અને રર ના પી ઈ રેશિયોથી વેચાઈ રહેલ છે.
મર્ચંટ બેંક મોરચે, તેમના સ્થાયી થયા પછી તેમની ૧૦ મી કામગીરી છે,તેમના છેલ્લાં ૯ લીસ્ટીંગમાં ૩ ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે, એક ભાવોભાવ અને પાંચ, પ ટકાથી ર૦ ટકાના પ્રિમિયમથી ખુલેલ છે.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
તેમના બિઝનેસ મોડલ વિષે વિચારતાં, રોકાણકારો લાંબા સમય માટે રોકાણ કરવા વિચારી શકે.