વીડિયોકોન ઇન્ડસ્ટ્રીઝના પૂર્વ એવીપી શ્યામ આચાર્ચ એલઇડી બ્રાન્ડ અબજના નવા સીઇઓ તરીકે નિમણૂક

એપ્રિલ ૨૦૧૮ : અમદાવાદ સ્થિત કન્ઝ્‌યુમર ઇલેક્ટ્રોનિક્સ કંપની અબજ ઇલેક્ટ્રોનિક્સ પ્રાઇવેટ લિમિટેડે શ્રી શ્યામ આચાર્યની આ ગ્રુપે નવા પ્રમુખ કાર્યકરી અધિકારી (સીઇઓ) તરીકે નિમણૂક કરી છે
વર્ષ ૨૦૧૨માં લોન્ચ અબજ ઇલેક્ટ્રોનિક્સ એક પહેલી ગ્રાહકો માટે ઇલેક્ટ્રોનિક્સ બ્રાન્ડ છે જેની પાસે એલઇડીઝ, એરકંડીશનર્સ તથા વાશિંગ મશીન્સની વિશાળ શ્રેણી ઉપલબ્ધ છે.
પોતાના ૨૨ વર્ષની કારકિર્દીમાં આચાર્યએ વીડિયોકોન અને અકાઇ ઇલેક્ટ્રોનિક્સ ગ્રુપ સાથે કામ કર્યું. તેમનું છેલ્લું કામ વીડિયોકોન ઇન્ડસ્ટ્રીઝ પ્રાઇવેટના એસોસિએટ ઉપાધ્યક્ષની ક્ષમતામાં હતું. આ પરિચાલનની સાથે ગ્રાહકો ઇલેક્ટ્રોનિક્સ, ઘરેલું ઉપકરણો, ડીટીએચ, મોબાઇલ ફોન અને દૂરસંચારની સાથે કામ કરી રહેલ એક મુખ્ય બ્રાન્ડનું પ્રતિનિધિત્વ ભારત સાથે મેનલેન્ડ ચીન, પોલેન્ડ, ઇટલી અને મેક્સિકોમાં કરે છે.
શ્રી આચાર્યની નિમણૂક પર ટિપ્પણી કરતા અબજ ઇલેક્ટ્રોનિકસ પ્રાઇવેટ લિમિટેડના સીએમડી શ્રી નીરવ પટેલે કહ્યું, “છેલ્લાં છ વર્ષથી અમે ભારતમાં અબજ માટે એક મજબૂત પાયો સ્થાપ્યો છે. અમારી કંપની માટે અમારા લાંબા ગાળાના દ્રષ્ટિકોણને અમલમાં મૂકવા માટે, આચાર્ય આગામી તબક્કામાં અબજનું નેતૃત્વ કરનારા શ્રેષ્ઠ વ્યકિત છે કારણકે તેઓ દૂરદર્શી નેતૃત્વ, ગ્રાહક ઇલેક્ટ્રોનિક્સના વિશે ઊંડી સમજણથી ઓળખવામાં આવે છે, અને તેમનું ધ્યાન લોકો અને વ્યવસાય બંને પર કેન્દ્રિત રહેશે.”
તેમણે જણાવ્યું કે, “એકીકરણ પ્રક્રિયાના માધ્યમથી શ્રી આચાર્યની ભૂમિકા બહુ જ મહત્વપૂર્ણ હશે. તે એક મહત્વપૂર્ણ સમયે કંપની સાથે જોડાયા હતા અને મેં કંપનીએ એક બિંદું પર લાવવા બદલ તેમનો આભાર વ્યક્ત કર્યો હતો જ્યાં તે વધુ મજબૂતાઇથી ભવિષ્યમાં છલાંગ મેળવી શકે છે. ”
આચાર્યની પાસે બિઝનેસ મેનેજમેન્ટના વિભિન્ન પાસાઓનો અનુભવ છે જેમકે સેલ્સ એડમિનિસ્ટ્રેશન, એકાઉન્ટિંગ મેનેજમેન્ટ, ફાયનાન્સિયલ પ્લાનિંગ, સેલ્સ, સપ્લાઇ ચેન અને રણનીતિ તેમાં મુખ્ય છે.
પોતાની નવી ભૂમિકા વિશે ટિપ્પણી કરતા શ્રી આચાર્યએ કહ્યું, “હું આ પ્રતિષ્ઠિત ટીમમાં જોડાવા માટે ઉત્સાહિત છું, અને આ અવસર મળ્યો છે કે હું અબજની દુનિયાને વિકાસના આગામી તબક્કામાં લઇ જવાની તક મળે છે. આ એક નવી બ્રાન્ડ છે અને તેના પરિણામ તમારી સામે છે સંખ્યા, આવક વગેરે. હું ઇચ્છું છું કે એક બહુરાષ્ટ્રીય કંપનીમાં, હું અબજને એક મૂલ્યવાન શોધનાર ભારતીય ગ્રાહકો માટે પ્રથમ પસંદગી કરવા માટે આતુર છે.”