the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

શ્રેઈ ઈકવીપમેન્ટ ફાઈનાન્સ એપ્રિલ ર૦૧૮ એન સી ડી ઓફર પૃથ્થકરણ

શ્રેઈ ઈકવીપમેન્ટ ફાઈનાન્સ એપ્રિલ ર૦૧૮ એન સી ડી ઓફર પૃથ્થકરણ

સેરી ઇક્વિપમેન્ટ ફાઇનાન્સ લિમિટેડ (એસઈએફએલ) ભારતમાં ૨૦૧૭ (ફીડબેક રિપોર્ટ) માં લગભગ ૩૨.૭ ટકા બજારહિસ્સા સાથે ભારતમાં બાંધકામ, માઇનિંગ અને સંબંધિત સાધનો (“સીએમઇ”) ક્ષેત્રના અગ્રણી ફાઇનાન્સર છે. આ સેક્ટર મુખ્યત્વે ધરતીકંપની અને ખાણકામ, કોન્ક્રેટીંગ, રોડ બિલ્ડિંગ, સામગ્રી હેન્ડલિંગ, માલ પ્રોસેસિંગ અને સંલગ્ન પ્રવૃત્તિઓ માટે ઉપયોગમાં લેવાતાં સાધનો ધરાવે છે. એસઈએફએલની પ્રોડક્ટ ઓફરિંગમાં નવા અને ઉપયોગમાં લેવાતા સાધનો અને ભાડાપટ્ટા માટેના લોનનો સમાવેશ થાય છે.
તેના ધિરાણ અને લોનની ચુકવણી માટે (૭૫%), સામાન્ય ભંડોળના ભંડોળની જરૂરિયાત (૨૫%),ફંડ એકત્રીત કરવા એસઇઓએફએ રૂ. ૧૦૦૦નો એક એવા રૂ. પ૦૦ કરોડના સિક્યોર્ડ રીડેમાયબલ બિન-કન્વર્ટિબલ ડિબેન્ચર્સ સાથે તેમ જ ઓવરસબ્સ્ક્રીપ્ટના કિસ્સામાં સમાન રકમ જાળવવા માટે લીલા શૂ વિકલ્પ સાથે બજારમાં આવેલ છે. . આમ, આ એનસીડી ઓફરનું કુલ કદ રૂ. ૧૦૦૦ કરોડ થયેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૫.૪.૨૦૧૮ના રોજ ખુલી ગયેલ છે અને તા. ૧૬.૫.૨૦૧૮ના રોજ અથવા તે પહેલાં બંધ થશે. આ ઈસ્યુને રેટીગ કંપની બીડબલ્યુઆર દ્વારા એએ+ (સ્થિર) અને સ્મેરા દ્વારા એએ+ (સ્થિર) રેટીંગ આપવામાં આવેલ છે. આ રેટિંગ્સને નાણાકીય જવાબદારીઓની સમયસરની સેવાની સલામતી માટે ઉચ્ચ ડિગ્રી સલામતી માનવામાં આવે છે અને ખૂબ જ ઓછું ક્રેડિટ જોખમ રહે છે. આ ઈસ્યુ સંયુક્તપણે એડલવિસ ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસીસ લિમિટેડ, એ કે કેપિટલ સર્વિસીસ લિમિટેડ, આઇઆઇએફએલ હોલ્ડિંગ્સ લિમિટેડ, એસપીએ કેપિટલ એડવાઇઝર્સ લિમિટેડ, ટિપ્સન્સ કન્સલ્ટન્સી સર્વિસીસ પ્રા. લિમિટેડ અને ટ્રસ્ટ ઇન્વેસ્ટમેંટ એડવાઇઝર્સ પ્રા. લિ. એક્સિસ ટ્રસ્ટી સર્વિસીઝ લિ. એ ડિબેંટેર ટ્રસ્ટી અને કાર્વી કોમ્પ્યુટરશેર પ્રાઇવેટ લિમિટેડ દ્વારા સંચાલિત થઈ રહેલ છે.જયારે ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર કાર્વી કોપ્યુટર શેર પ્રા. લી. છે.
ઓછામાં ઓછી અરજી ૧૦ એનસીડી (રૂ .૧૦૦૦૦) અને ત્યારબાદ ૧ એન.સી.ડી (રૂ. ૧૦૦૦) ના મલ્ટીપલ એપ્લિકેશન માટે કરવાની રહેશે. પોસ્ટ એલોટમેન્ટ, એનસીડીની બીએસઇમાં સૂચિબદ્ધ થશે. રિટેલ કેટેગરી સિવાય, ફાળવણી માત્ર ડીમેટ સ્વરૂપે કરવામાં આવશે અને ટ્રેડિંગ પણ ડીમેટ સ્વરૂપે જ થશે. રિટેલ કેટેગરી ભૌતિક સ્થિતિ ફાળવણી માટે ફક્ત ચોક્કસ વિકલ્પોમાં અરજી કરી શકે છે. આ એનસીડી માટેેની મુદત ૪૦૦ દિવસ, ૩ વર્ષ, ૫ વર્ષ અને ૧૦ વર્ષ છે અને રોકાણકારો દ્વારા પસંદ કરે તે મુજબ માસિક, વાર્ષિક અને ક્યુમ્યુલેટિવના વ્યાજની ચુકવણી કરી શકાશે, તેમના વ્યાજ દર ૮.૫૦% થી ૯.૬૦% સુધીના છે. આ ઈસ્યુ પછી, તેનો ડેટ / ઈક્વિટી રેશિયો ૬.૭૫ થી વધીને ૭.૧૩ થશે. રોકાણકારો આ માટે એએસબીએ દ્વારા અથવા ચેક દ્વારા ચૂકવણી દ્વારા અરજી કરી શકે છે. હંમેશ માટે એનસીડીની અરજી ચેક દ્વારા કરવી યોગ્ય છે, કારણ કે રિફંડ સમયે અરજીનાં નાણાં વ્યાજ માટે યોગ્યતા ધરાવે છે.
દેખાવના ભોરણે ચેલ્લા ચાર વૃર્ષમાં આ કંપનીએ આવક/ચોખ્ખો નફો અનુક્રમે રૂ.૨૬૧૯.૩૩ કરોડ / રૂ. ૨૨૫.૩૮ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૨૬૦૯.૭૮ કરોડ / રૂ. ૧૫૩.૦૨ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૨૬૧૫.૦૯ કરોડ / રૂ. ૧૧૫.૨૬ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૨૪૯૫.૩૩ કરોડ / રૂ. ૧૪૮.૮૪ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) કરેલ છે. આ રીતે તેમણે ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં અસાતત્ય બતાવેલ છે. હાલના નાણાકીય વર્ષના પ્રથમ ૯ માસમાં આ કંપનીએ તેમની કુલ આવકો રૂ. ૨૩૮૮.૭૭ કરોડ પર ચોખ્ખો નફો રૂ. ૧૮૧.૯૮ દર્શાવેલ છે. તેમની એનપીએ ૧.૩૯ ટકા છે જે ના. વ. ર૦૧પ માં ૩.૮૩ ટકા હતી.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
આકર્ષક દરે નિયમિત વ્યાજની આવક શોધી રહેલા રોકાણકારો આ એએ+ (સ્થિર) રેટ ડેટ ઓફરમાં લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવા વિચાર કરી શકે છે. (લાંબા ગાળા માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)