the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

સોફ્ટટેક એન્જીનીયર્સ લિમિટેડ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ (સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

સોફ્ટટેક એન્જીનીયર્સ લિમિટેડ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ (સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

સોફ્ટટેક એન્જીનીયર્સ લિમિટેડ (એસઇએલ) ૧૯૯૬ માં સોફ્ટવેર ઉત્પાદનની પહેલવૃત્તિ ધરાવતી કંપની તરીકે સ્થાપના કરી હતી, જે આર્કિટેક્ચર, એન્જીનિયરિંગ અને કન્સ્ટ્રક્શન (“એઈસી”) વર્ટિકલ્સની સોફ્ટવેર જરુરિયાતો પૂરી કરે છે. ’ઇનોવેશન’ એ કોઈ પણ વ્યવસાય માટેની ચાવી છે અને તેના ઉત્પાદનો બાંધકામ ઉદ્યોગમાં સંપૂર્ણ મૂલ્ય શ્રૃંખલામાં નવીન છે. એસઇએલના મિશનમાં સરકારની ભાગીદારી છે – “સ્માર્ટ સિટી સોલ્યુશન પ્રદાતા” તરીકે પોતાની જાતને જોડીને “આઇટી ઓફ ડુઇંગ બિઝનેસ” – આઇટીમાં તેની કુશળતાનો ઉપયોગ કરીને આર્કિટેક્ચર, એન્જીનીયરીંગ એન્ડ કન્સ્ટ્રક્શન (એઇસી) વર્ટિકલની આવશ્યકતાઓને પૂરી કરીને તેઓ આગળ વધી રહેલ છે. તે સ્માર્ટ સિટી પ્રોજેક્ટ્‌સ, મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનો, શહેરી સ્થાનિક સંસ્થાઓ, વિકાસ સત્તાધિકારીઓ અને કાર્ય સંસ્થાઓ માટે ઇ-ગવર્નન્સ અને બાંધકામ ઇ.આર.પી. પ્રોડક્ટ્‌સ માટેના ઉત્પાદનમાં વિશેષતા ધરાવે છે. કંપની 2D અને ૩D CAD આધારિત હોશિયાર અને મશીન ડ્રીવન તકનીક તક આપે છે જે “સાસ” તરીકે પ્રસ્તુત મેઘ તકનીકી સક્ષમ ઉત્પાદનો પૂરા પાડવા સાથે સમગ્ર માનવીય હસ્તક્ષેપને દૂર કરે છે. એસઈએલના ઉત્પાદનો કે જે સ્ટ્રડ્‌સ અને ઇએસઆરજીએસઆરના નામ હેઠળ માર્કેટિંગ કરાયા હતા તે સીએસસી (યુકે) લિમિટેડ દ્વારા ૨૦૧૧ માં હસ્તગત કરાયા હતા. એસઇએલે પીડબલ્યુઆઇએમએસ, ઓટો ડીસીઆર અને ઑપ્ટિકન નામ હેઠળ પ્રોડક્ટ્‌સ લોન્ચ કર્યા છે, જે હવે કંપનીના મુખ્ય ઉત્પાદનો છે. કંપની ISO ૯૦૦૧ઃ ૨૦૦૮ અને ISO ૯ ૦૦૧ઃ ૨૦૧૫ તરીકે સૉફ્ટવેર પ્રોડક્ટ્‌સ અને આઇટી સોલ્યુશન્સના વિકાસ અને માર્કેટિંગ માટે સર્ટિફાઇડ અને સર્ટિફિકેટ ધરાવે છે – જેમ કે માઇક્રોસોફ્ટ અને ઓટોડેક જેવી મુખ્ય સંસ્થાઓ સાથે વ્યૂહાત્મક બિઝનેસ જોડાણો છે. આ તમામ ભાગીદારી ગ્રાહકોને સંકલિત અને સીમલેસ સોલ્યુશન્સ પૂરા પાડવા માટે SELને મદદ કરે છે અને તકનીકી વિકાસ દ્વારા ઉકેલોને પ્રોત્સાહન આપે છે. કંપનીની માનવ મૂડીની એસેટ ૪૩૩ છે અને તેના સતત અને સતત પ્રયત્નોથી ઉત્પાદનોમાં સતત નવીનતા દ્વારા તેના ક્લાયંટ્‌સ માટે હકારાત્મક બિઝનેસ પરિણામો રહે છે. હાલમાં એસઈએલ નવા ઉત્પાદનો પર કામ કરી રહી છે જેમ કે બીઆઇએમડીસીઆર, રુલબડ્ડી અને આઈબી૫ીએસ.
તેના પ્રોડક્ટ વિકાસ અને ઉન્નતી ખર્ચાઓ, ચોક્કસ અસુરક્ષિત દેવાની ચુકવણી / પૂર્વ ચુકવણી, સ્થાનિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય ઉત્પાદન સંઘર્ષ અને માર્કેટીંગ માટે તેમ જ સામાન્ય કોર્પસ ફંડની જરૂરિયાત માટે ફંડ એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૨૮૫૧૨૦૦ ઈકવીટી શેર, બુક બિલ્ડીંગ દ્વારા રૂ. ૭૮-૮૦ના ભાવથી ઓફર કરીને રૂ. ૨૨.૨૪ – ૨૨.૮૧ કરોડ એકત્રિત કરવા (નીચેના અને ઉપરના ભાવને આધારે) મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૭.૪.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૦૩.૦૫.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૧૬૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્જ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુના સંયુક્ત લીડ મેનેજર પેન્થોમેથ કેપિટલ એડવાઈઝર્સ પ્રા. લી. અને સ્મોલ ઈન્ડસ્ટ્રીઝ ડેવલપમેન્ટ બેંક ઓફ ઈન્ડિયા લી. છે જયારે રજીસ્ટ્રાર લીન્ક ઈનટાઈમ ઈન્ડિયા પ્રા. લી છે. આ ઈસ્યુમાં નવા ઈસ્યુ ૨૩૭૧૨૦૦ છે જયારે વેચાણ માટેની ઓફરના શેર ૪૮૦૦૦૦ છે. આ ઈસ્યુ તેમની ભરપાઈ થયેલમૂડીના ૩૦.૨૫ % ટકા હિસ્સો આપશે. પ્રમોટરો દ્વારા સંપાદિત શેરની સરેરાશ કિંમત રૂ.૧.૯૮ છે. શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, તેણે બીજા શેર, શેર દીઠ રૂ. ૮૮.૧૨ થી રૂ. ૩૮૫ના ભાવે આપેલ હતા. આ ઉપરાંત તેમણે માર્ચ ર૦૦૩ માં ૪૯૯ શેર પર ૧૩૦૦ શેર, ફેબ્રુઆરી ર૦૧૦માં એક શેર પર પ શેર, અને ફેબ્રુઆરી ર૦૧૮ માં એક શેર પર એક શેર બોનસ આપેલ હતા. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૭.૦૫ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૯.૪૨૩ કરોડ થશે.
દેખાવની વાત કરીએ તો, આ કંપનીનુંં ટર્નઓવર અને ચોખ્ખો નફો, રૂ.૨૫.૬૮ કરોડ / રૂ. ૨.૫૪ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૩૫.૯૪ કરોડ / રૂ. ૨.૧૨ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૪૪.૩૩ કરોડ / રૂ. ૩.૮૧ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૪૭.૧૨ કરોડ / રૂ. ૬.૧૭ કરોડ(નાણાકીય વર્ષ ૧૭) થયેલ છે. ના. વ. ર૦૧૮ ના પ્રથમ ૭ માસમાં આ કંપનીએ રૂ. ૨૩.૭૫ ના ટર્નઓવર પર રૂ. ૨.૬૦ નફો કરેલ હતો. ના. વ. ર૦૧પમાં બોટમ લાઈનમાં તેમણે પીછેહઠ કરી હતી. છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વૃષથી તેઓ સરેરાશ શેરદીઠ આવક ૬.૯૯ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૬.૭૭ ટકા નોંધાવી રહેલ છે. તા. ૩૧.૧૦.૧૭ ના એન એ વી રૂ. ૪૬.૮૦ ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૧.૭૧ ના પી/બીવીથી આવે છે, જો આપણેતેમની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકીકરણકરીએ અને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેરના આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ ૧૭ના પીઈ રેશિયોની આસપાસ આવે છે, જે સામે આ ઉદ્યોગનો પી ઈ રેશિયો સરેરાશ ર૧ છે. ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ, રૅમ્કો સિસ્ટ, સેઈન્સ ટેક, સાયબર ટેક અને ન્યુજિન સોફ્ટ તેના લિસ્ટેડ હરીફ તરીકે વિચારી શકાય, જે અનુક્રમે ૯૬, ૧૩, ૨૯ અને ૩૨ ની પી / ઇથી વેપાર કરે છે (તા. ૨૦.૦૪.૧૮ ના રોજ). આ રીતે ભાવો ભાવાત્મક વાજબી દેખાય છે.
મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, આ છેલ્લા ચાર નાણાકીય વર્ષમાં પેન્ટોમેથથી આ ૭૦ મો ઈસ્યુ છે. તેના છેલ્લા ૧૦ લીસ્ટફીંગ, લિસ્ટિંગના દિવસે ઓફર ભાવ પર ૧.૬% થી ૨૦% સુધીની પ્રીમિયમ પર ખુલેલ છે. આ છેલ્લા ચાર નાણાકીય વર્ષમાં સિડબી તરફથી ૬ ઠ્ઠો અધિકૃત આદેશ છે અને છેલ્લી ૫ સૂચિઓમાંથી લીસ્ટીંગના દિવસે ૧, ડિસ્કાઉન્ટમાં ખોલવામાં આવે છે, ૧ ભાવ ટુ ભાવ અને બાકીના લિસ્ટિંગના દિવસે ૧૨.૫% થી ૨૦% સુધીના પ્રીમિયમ સાથે ખુલેલ હ તા.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
આ વાજબી ભાવના ઈસ્યુમાં ટૂંકા થી લાંબા ગાળા માટે રોકાણ વિચારી શકાય.