હિતો માટે સોયા ખરીદવા માટે પતંજલિ ટોચ પર છે, અંદાજે રૂ. 9, 000 મિલિયન બિડ

હિતો માટે સોયા ખરીદવા માટે પતંજલિ ટોચ પર છે, અંદાજે ₹ 9, 000 મિલિયન બિડ


બાબા રામદેવના નેતૃત્વમાં, પાણંજલિ આયુર્વેદ, નેશનલ કંપની લો ટ્રિબ્યુનલ (એનસીએલટી) હેઠળ નાદારીની પ્રક્રિયા દ્વારા સોયા ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિમિટેડ (આરએસઆઇએલ) ને દેવું ભરવા માટે 9,000 કરોડની બિડ કરી છે !

26 કરતાં વધુ કંપનીઓએ ભારતના સૌથી મોટા ખાદ્ય તેલ ઉત્પાદક હસ્તગત કરવા માટે રસ દાખવ્યો છે. એવો અંદાજ છે કે સૌથી વધુ બિડ પતંજલી દ્વારા કરવામાં આવી છે !


સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર, રૂ. 9,000 કરોડ રૂપિયાથી વધુ, પતંજલિની બિડ સૌથી વધુ બિડમાંની એક હોઇ શકે છે, પછી ભલે તમામ બિડ્સ સત્તાવાર રીતે ખોલવામાં આવશે." એન.સી.એલ.ટી. હેઠળ નાદારીની પ્રક્રિયા દ્વારા ચલાવવામાં આવતી મિલકતો વચ્ચે મહત્તમ સંખ્યામાં કંપનીઓ, સોયા, માંથી રૂચિ આકર્ષવામાં રસ છે. કંપનીને 13 જૂન સુધીમાં આ પ્રક્રિયા પૂર્ણ કર ની આશા છે, અન્ય સ્ત્રોત જણાવ્યું હતું !

શૉર્ટ લિસ્ટિંગ આ અઠવાડિયે શરૂ થવાની ધારણા છે, જ્યારે 7-10 દિવસની જાહેરાત થવાની ધારણા છે, જોકે આ નિર્ણય 15 મે સુધી હોઈ શકે છે. સંપર્ક પર, પતંજલિના પ્રવક્તાએ પુષ્ટિ આપી હતી કે કંપની આ સોદામાં રસ ધરાવે છે, પરંતુ બિડની વિગતો જાહેર કરવાની ના પાડી. રસ ધરાવનાર સોયાના પ્રવક્તાએ ટિપ્પણી કરવાનો ઇનકાર કર્યો પતંજલી રસ ધરાવતી સોયા ઉત્પાદનોના પ્રથમ વિતરક હતા !આઇટીસી અન્ય રસ રેસ સોયા, ઈમામી, Godrej Agrovet, Sakuma નિકાસ, ફોનિક્સ એઆરસી, એઓન કેપિટલ પાર્ટનર્સ, 3 એફ ઓઇલ પામ એગ્રોટેક, સિંગાપુર આધારિત પામ તેલ પેઢી Musim માસ, વૈશ્વિક રોકાણ પેઢી Kohlberg Kravis રોબર્ટ્સ, ભારતીય પેટાકંપની યુએસ સ્થિત કારગીલ કોર્પ, સિંગાપોરની પામ ઓઇલ કંપની ગોલ્ડન-એગરી રિસોર્સિસ અને મલેશિયાની શિમ ડાર્બી ભાેડી ટિપ્પણીઓ માટેના કોઈ બિડને તરત જ સંપર્ક કરી શકાશે નહીં.


રસ ધરાવતી સોયા 3.72 એમટીએપી ક્ષમતા ધરાવતી ભારતની સૌથી મોટી ખાદ્યતેલ નિષ્કર્ષણ અને રિફાઇનિંગ કંપની છે. દેશના રસોઈ તેલ અને સોયા ખાદ્ય કેટેગરીમાં તે સૌથી મોટો ખેલાડી છે. ડિસેમ્બર 31, 2017 સુધીમાં કંપનીનું દેવું લગભગ 12,000 કરોડ રૂપિયા હતું.


તેના બ્રાન્ડ પોર્ટફોલિયોમાં ન્યૂટ્રલા, મહાકોષ, સનરીચ, રુચી ગોલ્ડ અને રૂચી સ્ટારનો સમાવેશ થાય છે. ડિસેમ્બર 2017 માં, સ્ટાન્ડર્ડ ચાર્ટર્ડ બેન્ક અને ડીબીએસ બેન્ક દ્વારા દાખલ કરવામાં આવેલી અરજી બાદ એનસીએલટીના બોમ્બે બેન્ચે આઇબીસી હેઠળ સોયાની નાદારીની પ્રક્રિયા સ્વીકારી હતી.

ગયા વર્ષે રૂચી સોયાએ પ્રાઇવેટ ઇક્વિટી ચીફ ડેવોશાયર કેપિટલમાં 51 ટકા હિસ્સો વેચીને રૂ. 4,000 કરોડની જાહેરાત કરી હતી. જો કે, એનસીએલટીના કેસને સ્વીકારીને આ સોદો શૂન્ય અને શૂન્ય ગણવામાં આવ્યો હતો