the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

અંબુજા સિમેન્ટ ફાઉન્ડેશનની મહિલાઓએ ‘સેન્ડવીક ઈન્ડિયા જેન્ડર પુરસ્કાર 2018’ જીત્યો

અંબુજા સિમેન્ટ ફાઉન્ડેશનની મહિલાઓએ  ‘સેન્ડવીક ઈન્ડિયા જેન્ડર પુરસ્કાર 2018’ જીત્યો

શ્રી સોરઠ મહિલા વિકાસ સહકારી સમિતિ દ્વારા ‘કોમ્યુનિટી આધારિત સંસ્થાઓ’ કેટેગરી હેઠળ એવોર્ડ આપવામાં આવે છે

અંબુજા સિમેન્ટ ફાઉન્ડેશન દ્વારા મહિલા ફેડરેશનને સમર્થન મળ્યું છે, ગ્રામીણ મહિલાઓના જીવનને સશક્તિકરણ અને પરિવર્તિત કરવામાં મહત્વની ભૂમિકાને માન્યતા આપવા માટે મહિલા ફેડરેશન શ્રી સોરઠ મહિલા વિકાસ સહકારી સમિતિ (એસ.એમ.વી.એમ.) ને પ્રતિષ્ઠિત ‘ સેન્ડવીક ઇંડિયા જેન્ડર પુરસ્કાર 2018’સાથે સન્માનિત કરવામાં આવી છે.

ગુજરાતમાં કોડીનારથી એસ.એમ.વી.એસ.એમ. દ્વારા જાતિની પ્રથાઓ તોડવા અને જાગૃત અથવા અર્ધજાગ્રત પૂર્વગ્રહ પર તેની ડિજિટલ સાક્ષરતા પહેલની મદદથી, ‘કોમ્યુનિટી આધારિત સંસ્થા’ વર્ગ હેઠળ આ માન્યતા સાથે સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું. પૂણેમાં તાજેતરમાં યોજાયેલી ઇવેન્ટ દરમિયાન પ્રસિદ્ધ ભારતીય સમાજ કાર્યકર્તા સિંધુતાઇ સપકાલને ફેડરેશનના ડિરેક્ટર મોતીબેન ચાવડા દ્વારા એવોર્ડ મળ્યો હતો.

અંબુજા સિમેન્ટ ફાઉન્ડેશન, અગ્રણી સિમેન્ટ ઉત્પાદક અંબુજા સિમેન્ટની સી.એસ.આર. ધ્યેય, સ્ત્રીઓને તેમના સંભવિત સ્રોતોને ઉત્તેજન અને પ્રોત્સાહન આપીને મદદ કરે છે જેમાં તેમને જૂથો અને સંઘ રચવા માટે સવલત આપવામાં આવે છે, આમ ટકાઉ સામાજિક પરિવર્તનને અસર કરે છે. અંબુજા સિમેન્ટ ફાઉન્ડેશનએ તાજેતરમાં તેની સિલ્વર જ્યુબિલી પૂર્ણ કરી છે.

અંબુજા સિમેન્ટ ફાઉન્ડેશનના હેડ પર્લ તિવારીએ જણાવ્યું હતું કે, “તે અમારા માટે એક ગૌરવપૂર્ણ ક્ષણ છે. જયારે અમે હંમેશા માનતા હતા કે અમારી સ્ત્રીઓ માટે આકાશ સીમા છે, તે તેમની અવિશ્વનીય યાત્રા જોવા માટે ઉત્સાહજનક છે એસીએફની મહિલા સશક્તિકરણની પહેલ કોડીનારથી શરૂ થઈ છે પરંતુ આજે આપણે વિવિધ સ્થળોએ ગ્રામ્ય મહિલાના જીવનમાં નોંધપાત્ર પરિવર્તન કરવામાં સફળ રહ્યા છે – અને તેમને ઘરકામીઓથી પરિવર્તનકર્તા અભિમાન સાથે ઉછેર બનાવવા માટે તેમની ભૂમિકાને પરિવર્તન કરવા સક્ષમ બનાવી છે. ” ,વધુમાં શ્રીમતી  તિવારીએ જણાવ્યું કે “આજે, મહિલાઓ સામાજિક જાતિ રૂઢિપ્રયોગો અને નવી ઊંચાઇને પાર  કરી રહી છે

સેન્ડવીક ઈન્ડિયા જેન્ડર એવોર્ડ જેન્ડરની પહેલને ટેકો આપે છે, જેન્ડર સમાનતા, વિવિધતા, શિક્ષણ અને સામાજિક પરિવર્તન જેવા વિસ્તારોના સમાવેશ માટે શ્રેષ્ઠતા અને પ્રતિબદ્ધતાને માન્યતા આપે છે. આ પુરસ્કાર માટે પસંદગીના માપદંડમાં વિશિષ્ટ જૂરીના નિરીક્ષણ હેઠળ ખૂબ સખત ત્રણ-તબક્કાની તપાસ પ્રક્રિયા હતી.

આ ફેડરેશનને આ પુરસ્કાર જીતવા માટે સક્રિય કરાયેલ એક મહત્વની યોજના ‘ઈન્ટરનેટ સાથી’ છે – અંબુજા સિમેન્ટ ફાઉન્ડેશન દ્વારા તેના ભાગીદારો સાથે મળીને સાહસિકતાના તકો પુરી  પાડવા અને ડિજિટલ દુનિયામાં સ્પર્ધા સામે ટકી રહેવાની પહેલ. આ કાર્યક્રમ તે સમયે પણ વધુ મહત્ત્વ ધરાવે છે જ્યારે સરકાર ડિજિટલ ઇન્ડિયાની પહેલને દેશની ડિજિટલ સશક્તતા ધરાવતી સમાજમાં રૂપાંતરિત કરવા આગળ વધારી રહી છે.

100 થી વધુ ઈન્ટરનેટ સાથીઓ – જે ગામોમાં અને આસપાસ હતા અને સ્માર્ટફોન અને ઇન્ટરનેટના ઉપયોગથી તેમને શીખવવા માટે મહિલાઓને એકત્રિત  કરે છે – અત્યાર સુધીમાં એક લાખથી વધુ મહિલાઓને તાલીમ આપી છે, તેમને નવા પડકારો ઉભા કરવા સક્ષમ બનાવે છે. આ પ્રોજેક્ટ દ્વારા, SMVSM નો હેતુ 200 થી વધુ મહિલાઓને ઈન્ટરનેટ સાથી તરીકે તાલીમ આપવાની યોજના ધરાવે છે, જે 2020 સુધીમાં 2.5 લાખથી વધુ મહિલાઓને શિક્ષિત કરશે.

2012 માં રજિસ્ટર્ડ, ગ્રામીણ વિસ્તારોમાં મહિલાઓ માટે સામાજિક સુરક્ષા પૂરી પાડવા માટે 6000 સભ્યોનો સમાવેશ કરાયો હતો. આજે, મહિલાઓની સામાજિક વૃધ્ધિને વધારવા માટેના વિવિધ સફળ પ્રયત્નો સાથે, ફેડરેશન સભ્યો રૂ. 5 કરોડના ભંડોળ સાથે માત્ર આર્થિક રીતે સ્વતંત્ર નથી પરંતુ સામાજિક કાર્યવાહી સામે લડવા માટે પણ સશક્ત છે – મદ્યપાન, ઘરેલુ હિંસા અને વિધવા ભેદભાવ.