the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

એવોન મોલ્ડપ્લાસ્ટ એન એસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ

એવોન મોલ્ડપ્લાસ્ટ એન એસઈ એસએમઇ આઈપીઓ રિવ્યૂ (ટાળો)

એવૉન મોલ્પ્લાસ્ટ લિમિટેડ (એએમએલ) એ ૨૦૦૨ થી “એવૉન” ના બ્રાન્ડ નામ હેઠળ ગુણવત્તાવાળા પ્લાસ્ટિક મોલ્ડેડ ફર્નિચરના ઉત્પાદનમાં સંકળાયેલી છે. કંપની પાસે એ -૭ / ૩૬-૩૯, જીટી રોડ ઔદ્યોગિક વિસ્તાર ઇલેક્ટ્રોસ્ટીલ કાસ્ટિંગ કમ્પાઉન્ડ, ગાઝિયાબાદ ૨૦૧૦૦૯, ઉત્તર પ્રદેશ ની દક્ષિણે એક સંપૂર્ણ વિધેયાત્મક ઉત્પાદન સુવિધા છે. કંપનીના ઉત્પાદન પોર્ટફોલિયોમાં મોલેડ ચેર, મોલ્ડેડ સ્ટૂલ, મોલ્ડેડ ટ્‌બલ્સ અને મોલ્ડેડ બેબી ચેર અને બેબી ડૅક્સનો સમાવેશ થાય છે.
ખૂરશી, કબાટ અને ટેબલ વગેરે માટે નવા મોલ્ડ ખરીદવાના આયોજન માટે, કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડની જરૂરિયાત માટે અંશતઃ ફંડ મેળવવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૮૮૪૦૦૦ ઈકવીટી શેર રૂ. પ૧ના મુકરર ભાવે ઓફર કરીને રૂ. ૪.૫૧ કરોડ એકત્રીત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૧૨.૦૭.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૧૮.૦૭.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૦૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્જ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુ ભરાઈ ગયા પછી કંપનીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના ૨૭.૧૭% હિસ્સો આપશે. આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર ટર્નઅરાઉન્ડ કોર્પોરેટ એડવાઈઝર્સ પ્રા. લી છે જયારે માસ સર્વિસીસ લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. મોટા ભાગના શેર ભાવો ભાવ આપ્યા પછી, તેઓએ માર્ચ ર૦૦૮ માં (રૂ. ૧૦ની મૂૃ કિંમતના શેર) ૮૦૦૦૦ શેર, શેર દીઠ રૂ. ૧૦૦ ના ભાવે આપેલ અને આ પછી જાન્યુઆરી ર૦૧૮માં એક શેર પર બે શેર બોનસ આપેલ હતા. પ્રમોટર્સ દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ.૭.૧૭ અને રૂ. ૭.૫૬ હતી. આ ઈસ્યુ બાદ આ કંપનીની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૨.૩૭ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૩.૨૫ કરોડ થશે.
દેખાવની વાત કરીએ તો, આ કંપનીએ છેલ્લા ચાર વર્ષમાં ટર્નઓવર અને ચોખ્ખો નફો રૂ.૬.૧૭ કરોડ / રૂ. ૦.૦૫ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૪), રૂ. ૮.૦૪ કરોડ / રૂ. ૦.૦૪ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૧૦ કરોડ / રૂ. ૦.૦૬ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬) અને રૂ. ૧૩.૮૫ કરોડ / રૂ. ૦.૧૦ કરોડ(નાણાકીય વર્ષ ૧૭) નોંધાવેલ છે.ના. વ. ર૦૧૮ના તા. ૩૧.૧.૧૮ અંતિત ૧૦ માસમાં રૂ. ૧૮.૯૨ કરોડના ના ટર્નઓવર પર રૂ. ૦.૬૯ કરોડ નફો કરેલ છે. આમ ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં એકાએક આવેલો ઉછાળો આશ્ચર્ય ઉપજાવે છે. છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં તેમણે સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ૦.૩૧ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ર.૮૦% નોંધાવેલ છે. તા. ૩૧.૧.૧૮ના રોજના એન એ વી રૂ. ૧૧.૩૭ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૪.૪૯ પી/બીવીથી આવે છે અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ. રર.૧૪ના આધારે ર.૩૦ ના પી/બીવીથી આવે છે. જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીને ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરના આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલી ભાવ લગભગ ર૦ના આસપાસના પી ઈ રેશિયોથી આવે છે. જે સામે આ ઉદ્યોગનો કોમ્પોઝીટ પીઈ રેશિયો ર૮ છે. ઓફર ડોક્યુમેન્ટમાં જણાવ્યા મુજબ તેમણે નિલકમલ, સુપ્રિમ ઈન્ડ, પ્રાઈમા પ્લાસ્ટિકસ અને વીમ પ્લાસ્ટને તેમના લીસ્ટેડ હરિફ તરીકે દર્શાવેલ છે જેઓ હાલમાં અનુક્રમે ૨૦, ૩૩, ૩૩ અને ર૩ ના પીઈ આસપાસ (તા. ૭.૬.૧૮) ટ્રેડ થઈ રહેલ છે. આ બધી હરિફ કંપનીઓ આ કંપનીથી આગળ છે, પરંતુ કંપની તેના ઈસ્યુ માટે વધુ કે ઓછા સમાન પી / ઇ પૂછે છે. તેના નબળા ટ્રેક રેકોર્ડને ધ્યાનમાં રાખીને, આ ઈસ્યુનો ભાવ અત્યંત આક્રમક રીતે રાખવામાં આવ્યો છે. ઓફર ડોક્યુમેન્ટના પૃષ્ઠ ૬૯ સ્પષ્ટપણે સૂચવે છે કે લિસ્ટેડ પેઢીઓની તુલનામાં અતિરિક્ત ભાવો ૩૧.૦૩.૧૭ ના આધારે કામ કરે છે. આ વર્તમાનડેબ્ટ રેશિયો ૧.૦૯ છે, જે આ ઈસ્યુથી ઘટીને ૦.૪૭ થી થઈ જશે.
મર્ચંટ બેંકના મોરચે, આ તેમની પ્રથમ કામગીરી છે, અને તેથી કોઈ ટ્રેક રેકર્ડ નથી.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
આક્રમક ભાવ અને નબળા ટ્રેક રેકર્ડ વિષે વિચારતાં, રોકાણકારો આ ઈસ્યુ ટાળે તે હિતાવહ છે.