the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

સેલભાઈ ઈન્ટરનેટ બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ

સેલભાઈ ઈન્ટરનેટ બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ (અધર્સ)

• બીએસઇ એસએમઇ લિસ્ટિંગ માટે બીરસી ઓનલાઇન માર્કેટીંગ સર્વિસ કંપની દ્વારા મેઇડન આઈપીઓ.
• કંપનીના પોસ્ટ ઇશ્યૂ પેઇડ કેપિટલમાં ઇશ્યૂનો હિસ્સો ૨૬.૫૮% છે.
• સ્થાપના પછીના તમામ વર્ષોથી નુકસાન કરતી હોવાણી , તેમની પાસે નકારાત્મક પી/ ઈ છે.
• નાણાકીય માહિતી પ્રભાવશાળી નથી. પ્રાઇસીંગ ખૂબ જ આક્રમક છે.
• જોખમી સમજશકિત રોકડ સરપ્લસ રોકાણકારો તેમના પોતાના જોખમે રોકાણ વિચારી શકે છે.

સેલભાઈ ઈન્ટરનેટ લિમિટેડ (એસઆઇએલ) સાલેભાઈ.કોમ ઇ-કોમર્સ પોર્ટલના માલિક છે. આ પોર્ટલ એક ભારતીય ઈ-કૉમર્સ પોર્ટલ છે જે લોકોને ઘરેલું ઓર્ડરથી દૂર રહેવા માટે સક્ષમ બનાવે છે. જે લોકો સમગ્ર ભારતમાં પ્રાદેશિક પ્રોડક્ટ્‌સ શોધે છે તે માટે તે એક-સ્ટોપ સોલ્યુશન પણ છે. લોકો મીઠાઈઓ, નમકીન, ચોકલેટ, બેકરી, મસાલા, સૂકા ફળો, પીણાં અને અથાણાં જેવા સ્વાદિષ્ટ ખાદ્ય પદાર્થોની વિશાળ વિવિધતામાંથી પસંદગી કરી શકે છે. આ ઉપરાંત સેલભાઈ હસ્તકલા, પેઇન્ટિંગ્સ, પૂજાની સાગ્રી, હેન્ડલૂમ સામાન, અને હર્બલ અને સુખાકારી વસ્તુઓ જેવી અન્ય પ્રોડક્ટ્‌સ ઓફર કરે છે.
સેલભાઈએ ભારતીય અને વિદેશમાં સ્થાનાંતરિત લોકોની કારણે થતી માર્કેટ ગેપની ઓળખ કરી હતીં કે જેમના કારણે તેમની સંસ્કૃતિનું પ્રતિનિધિત્વ કરતી વસ્તુઓને પુરવઠો ઓછો થયો હતો. ભારતીય નાગરિકોમાં સ્થળાંતરના પ્રવાહોના અભ્યાસ બાદ, એવું જોવા મળ્યું હતું કે મોટાભાગના લોકો રોજગારીની તકો, શિક્ષણ, અથવા લગ્નને કારણે અમદાવાદ, બેંગ્લોર, ચેન્નઈ, દિલ્હી, કોલકાતા અને મુંબઇ જેવા ઝડપથી વિકસતા શહેરો તરફ આગળ વધી રહ્યા છે.
માર્કેટ ગેપ એ પણ દર્શાવે છે કે સ્થળાંતરના કારણે લોકોના જીવનમાં પણ બદલાવ આવે છે. તેથી, બેક-ટુ-રુટ ફિલોસોફી દ્વારા ચલાવવામાં આવતું, આ ઇ-કૉમર્સ માર્કેટપ્લેસ મોટા ભારતીય શહેરોમાં રહેતા ૧૭ વિખરાયેલા સમુદાયો તેમજ વિદેશમાં રહેતા લોકોની જરૂરિયાતો પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે. ૧૦૦ થી વધુ શહેરો અને ૩૦૦ પસંદ કરેલા વિક્રેતાઓ તેમ જ ૮૫૦૦ પ્રોડક્ટ્‌સ સાથે, આ કંપની તેના ગ્રાહકોને સમગ્ર ભારતમાં વિવિધ વર્ગોમાં વેચાતા ઉત્પાદનો ખરીદવાની તક પૂરી પાડે છે તેમજ જુદા જુદા સમુદાયો અને સંસ્કૃતિઓમાંથી નવી નવી વસ્તુઓ શોધેે છે.
વળી, જીટ્ઠઙ્મીહ્વરટ્ઠૈ.ર્ષ્ઠદ્બ પર ઉપલબ્ધ ઉત્પાદનો જ્યાં ઉપલબ્ધ છે તે દુકાનો પર તના ભાવો બરાબર દર્શાવવામાં આવે છે. આ પ્લેટફોર્મ પર સૂચિબદ્ધ બધાં ઉત્પાદનો વિગતવાર વર્ણન સાથે આવે છે, જેમાં લોકપ્રિયતા, લાભો, હકીકતો, મુળ જગ્યા, તેનો ઉપયોગિતા, વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. ઉપરાંત, તમામ ઉપભોક્તા ઉત્પાદનો તેનો ઉપયોગ કરવા માટે પ્રખ્યાત રસોઇયાના વિચારોની સેવા આપે છે. આ પ્લેટફોર્મ તેમના વિક્રેતાઓ, જેમ કે તેમના ઇતિહાસ, વંશ, અને પ્રતિષ્ઠા વિશેની સંપૂર્ણ માહિતીની યાદી આપે છે.
ભવિષ્યનું આયોજન :
સેલભાઇ ડોટ કોમ સોર્સિંગ માટે નાના નગરોમાં પ્રવેશીને તેમના ગ્રાહકોને તેમના પ્રસ્તાવ વધુ ગહન રીતે કરવાની યોજના ધરાવે છે, લોકો દ્વારા ચૂકી ગયેલ નવી કેટેગરીઓ ઉમેરીને તેમની ઑફર વિસ્તૃત કરશે. કંપનીની એક મજબૂત ટીમ છે જેમાં આઇટી, માર્કેટીંગ, કન્ટેન્ટ ડેવલપમેન્ટ, નવીનીકરણ, વિક્ષેપકારક વિચારસરણી, ચેનલ મેનેજમેન્ટ, લોજિસ્ટિક્સ અને કસ્ટમર સપોર્ટમાં સાબિતથયેલ કુશળતા ધરાવતા વ્યાવસાયિકોનો સમાવેશ થાય છે.
હાલની મૂડીનો ઈતિહાસ :
શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી એપ્રિલ ર૦૧૬ થી ફેબ્રુઆરી ર૦૧૮ દરમ્યાન તેમણે બીજા ઈક્વીટી રૂ.૦પ૦ થી રૂ. ૧પ૦૦ ના ભાવે આપેલ હતા. આ ઉપરાંત તેમણે માર્ચ ર૦૧૮ માં એક શેર પર નવ શેર બોનસ આપેલ હતા, તેમની ભરપાઈ થયેલ ઈક્વીટી મૂડી રૂ. ૬.ર૪ કરોડ હતી.
ઈસ્યુની વિગતો
સંચાલન ખર્ચને મહોંચી વળવા, ગ્રાહક મેળવવા, આઈ ટી વિકાસ માટે, બ્રાન્ડ બિલ્ડીંગ તેમ જ પ્રમોશન માટે તેમ જ સામાન્ય કોર્પસ ફંડની જરૂરિયાત માટે અંશતઃ ફંડ મેળવવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા ૨૨૫૯૬૦૦ ઈકવીટી શેર રૂ. ૧૦૫ ના મુકરર ભાવે ઓફર કરીને રૂ. ૨૩.૭૩ કરોડ એકત્રીત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૭.૦૭.૨૦૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૦૨.૦૮.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૧૨૦૦ શેર માટે અને તે પછી તેના ગુણાંકમાં કરવાની રહેશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બીએસઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર મોનાર્ક નેટવર્થ કેપિટલ લી છે જયારે સ્કાયલાઈન ફાઈનાન્સિઅલ સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ ઈક્વીટી મૂડી રૂ. ૬.ર૪ કરોડ છે તે આ ઈસ્યુ પછી વધીને રૂ. ૮.પ૦ કરોડ થશે.
આર્થિક દેખાવ
આ કંપનીએ છેલ્લા બે વર્ષમાં નાણાકીય વર્ષનું ટર્નઓવર /ચોખ્ખો નફો (નુકશાન) રૂ. ૦.૦૪ કરોડ / રૂ. – (૧.૧૧) કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૬), રૂ. ૦.૪૬ કરોડ / રૂ. -(ર.૮૮) કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૭), દર્શાવેલ છે. હાલના નાણાકીય વર્ષમાં તા. ૩૧.૧.૧૮ના રોજ પુરા થતા ૧૦ માસમાં તેમણે રૂ. ૧.૧૩ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ.-(૧.૬૦) કરોડ નુકશાન બતાવેલછે. આ રીતે આ કંપની બધાં જ વર્ષોમાં નુકશાન કરતી આવી છે. છેલ્લા બે વર્ષમાં તમેણ સરેરાશ નકારાત્મક શેર દીઠ આવક રૂ. (૪૧૬.૧૪) અને સરેરાશ આરઓએનડબલ્યુ (૧૪૮.૩૧%) દર્શાવેલ છે.
બીજા ઈકવીટી માટે હેક્ટીક પ્રિમિયમના કારણે કંપનીની એન એ વી તા. ૩૧.૦૧.૧૮ના રોજ રૂ. ૯૭.૯૩ થયેલ છે. જો કે તા. ૩૧.૩.૧૮ના રોજ એનએવી રૂ. ૧૮.૮૮ ની આસપાસ હતી,અને તેના આધારે માગવામાં આવેલ ભાવ પ.પ૬ ના પી/બીવીથી આવે છે. નકારાત્મક કમાણીને કારણે, તેમનો પી/ઈ રેશિયો પણ નકારાત્મક રહેલ છે.
હરિફોની સરખામણી
ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, તેમણે ઈન્ફોબીમ ઇનકોર્પોરેશનને તેમના લિસ્ટેડ હરિફ તરીકે દર્શાવે છે. ઈન્ફીબીમ તા. ૨૦.૭.૧૮ના રોજ ૬૭૨ (સ્ટેનડએલોન) ની પી / ઇ પર વેપાર કરી રહ્યું છે. (૩૧.૦૩.૧૮ કમાણી પ્રમાણે). પીયર સખત ધોરણોમાં તુલનાત્મક નથી.
મર્ચંટ બેંકનો ટ્રેક રેકર્ડ
મર્ચંટ બેંકના મોરચે,છેલ્લા પાંચ નાણાકીય વર્ષમાં આ તેમની ૧૦મી કામગીરી છે અને છેલ્લા ૯ લીસ્ટીંગમાં, લીસ્ટીંગના દીવસે ર ઈસ્યુ ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે, ર ઈસ્યુ ભાવો ભાવખુલેલ, અને બાકીના લીસ્ટીંગના દિવસે ૧.૪ર% થી ૪પ% ના પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતા.
નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી
તેમની નકારાત્મક કમાણીને તેમ જ આક્રમક ભાવ અને નબળી આર્થિક વિગતો ધ્યાનમાં લેતાં,આ ઈસ્યુ રોકાણ માટે લાભદાયક જણાતો નથી. જો કે, તેમના હરિફોની ફેન્સી વિચારતાં, જોખમ પ્રત્યે સભાન હોય તેમ જ હાથ પર વધારાની રોકડ હોય તેવા રોકાણકારો તેમના પોતાના જોખમે રોકાણ કરવા વિચારી શકે.