એડ શોપ પ્રમોશન્સ બીએસઈ એસ એમ ઈ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (ટાળો)

એડ શોપ પ્રમોશન્સ બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (ટાળો)

• કંપની પાસે તૃતીય પક્ષ કામગીરી છે.
• ના. વ. ૧૮ નો દેખાવ ભવાં ચઢાવી દે છે.
• મર્ચન્ટ બેન્કર પાસે સરેરાશ ટ્રેક રેકોર્ડ છે.
• ઇશ્યૂનો ભાવ ખૂબ જ આક્રમક છે.
• તે એક ઉચ્ચ જોખમ / વળતર વિહિન સોદો છે.

કંપની વિશેઃ

એડ શોપ પ્રમોશન્સ લિમિટેડ (એએસપીએલ) હાલમાં, “બ્રાન્ડ શોપિંગ પ્રમોશન” બ્રાન્ડ હેઠળ આર્યુવેદિક ઉત્પાદનો, ખાદ્ય પૂરવણી ઉત્પાદનો, કૃષિ ઉત્પાદનો, પશુ આહાર પૂરક ઉત્પાદનો અને પર્સનલ કેર પ્રોડક્ટ્‌સના ઉત્પાદનોના માર્કેટિંગ અને વિતરણના વ્યવસાયમાં સંકળાયેલી છે. તે પસંદગીના ઉત્પાદકો પાસે તેની બ્રાન્ડ હેઠળ ઉત્પાદિત થયેલ ઉત્પાદનો છૂટક વેપારીઓ અને જથ્થાબંધ વેપારીઓને પૂરાં પાડે છે ઉત્પાદનો વેચવા માટે એએસપીએલએ કર્ણાટક, મહારાષ્ટ્ર અને તેલંગણામાં કેટલાક પસંદગીના સી એન્ડ એફ સાથે કરાર કર્યા છે. આમ, એએસપીએલ ત્રીજા પક્ષ મોડેલ પર કામ કરે છે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું 

કોસ્મેટિકસ અને નોન કોસ્મેટિકસ ઉત્પાદનો બનાવવા માટે હૃબલ અને આયુર્વેદિક પ્રોસેસીંગ એકમ સ્થાપવા માટે, બ્રાન્ડ બિલ્ડીંગ અને જાહેરાત માટે, કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પોરેટ ખર્ચ માટેની જરૂરિયાત માટે, આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા નવા ઈસ્યુ રૂ. ૨૩૯૬૦૦૦ ઈક્રવીટી શેર રૂ. ૨૬ના મુકરર ભાવે ઓફર કરીને રૂ. ૬.૨૩ કરોડ એકત્રિત કરવા માટે મૂડી બજારમાં આવી રહેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૧.૮.૧૮ના રોજ ખુલશે અને તા. ૩૦.૮.૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૪૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બીએસઈ એસએમઈ પર લીસ્ટ થશે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર ફેડેક્ષ સિમયુરીટીસ લી છે જયારે કેમિયો કોર્પોરેટ સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી તેની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના ૩૭.૦૧ ટકા હિસ્સો આપશે.
ના. વ. ર૦૧૪ થી ના. વ. ર૦૧૭ સુધી તેમની ભરપાઈ થયેલી મૂડી રૂ. ૦.૦૧ કરોડ હતો જે તા. ૩૧.૩.૧૮ના રોજ વધીને રૂ. ૦.૧૪ કરોડ થયેલ અને હાલમાં તા. ૩૦.૬.૧૮ના રોજ રૂ. ૪.૦૮ કરોડ છે.
પ્રમોટર દ્વારા શેર સંપાદનની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ.૧૦.૧૭ છે.
શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, તેમણે બીજા શેર એપ્રિલ ર૦૧૮ થી મે ર૦૧૮ વચ્ચે રૂ. રપ થી ર૯ ના ભાવે આપી બીજું ફંડ એકત્રિત કરેલ. આ ઉપરાંત તેમણે માર્ચ ર૦૧૮ માં એક શેર પર ૧૩ શેર, મે ર૦૧૮માં ૪ શેર પર ૧ શેર અને જુન ર૦૧૮માં એક શેર પર ૧.રપ શેર બોનસ આપેલ. આ રીતે તેમણે તેમની મોટા ભાગની ઈક્વીટી માર્ચ ર૦૧૮ થી જુન ર૦૧૮ વચ્ચે વધારેલ છે. આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૪.૦૮ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૬.૪૭ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

દેખાવને મોરચે આ કંપનીએ છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં કુલ આવક /ચોખ્ખો નફો ૧.૯૩ કરોડ / રૂ. – (૦.૦૪) કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬), રૂ. ૪.૫૫ કરોડ / રૂ. ૦.૧૫ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) અને રૂ. ૧૨.૫૫ કરોડ / રૂ. ૦.૨૩ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૮) દર્શાવેલ છે. ના. વ. ર૦૧૯ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળામાં તેઓએ રૂ. ૩.૮૪ કરોડના ટર્નઓવર ઉપર ૦.૧૬ કરોડ નફો કરેલ છે. આ વૃષમાં બોટમ લાઈનમાં પ૦ ટકા વૃÂધ્ધ થયેલ છે. ઓફર ડોકયુમેન્ટ મુજબ છેલ્લા ત્રણમાં વર્ષમાં તેમણે શેરદીઠ સરેરાશ આવક રૂ. ૧.ર૧ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૩૧.પ૧ ટકા બતાવેલ છે. તા. ૩૦.૬.૧૮ના રોજ એનએવી રૂ. ૧૧.૦૧ ના આધારે માગવામાં આવેલ ભાવ ૨.૩૬ ના પી/બીવી થી આવે છે, અને ઈસ્યુ પછીના એન એવી ૧૬.૪૪ ના આધારે ૧.પ૮ના પી/બીવીથી આવે છે. જા આપણે તેમની ના. વ. ર૦૧૯ ના પ્રથમ ત્રિમાસિક ગાળાની કમાણીને ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરને આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ લગભગ ર૬+ ના પી/ઈ રેશિયોથી આવે છે, આ રીતે આ આક્રમક ભાવનો ઈસ્યુ છે. તેમની સાથે સરખાવવા માટે તેમના કોઈ લીસ્ટેડ હરિફ નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

મર્ચંટ બેંકના મોરચે, તેમના Âસ્થર થયા પછી છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ તેમની ૪થી કામગીરી છે, અગાઉના ત્રણ લીસ્ટીંગમાં, લીસ્ટીંગના દિવસે એક ભાવોભાવ ખુલેલ અને બાકીના ઈસ્યુ ર% થી ૧૧.૧%ના પ્રિમિયમથી ખુલેલ, આ રીતે તેમનો ટ્રેક રેકર્ડ સરેરાશ છે.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

જા કે કંપનીએ ટોપ અને બોટમભ લાઈનમાં વિકાસ દર્શાવેલ છે, પરંતુ ના. વ. ૧૮ની કામગીરીમાં એકાએક ઉછાળો આશ્ચર્યજનક છે. જે ટકી રહેશે કે નહીં તે અંગે ચિંતા છે. ઈસ્યુ પછી આ ઈક્વી લગભગ ૬૪૭ ગણા વધ્યા છે. ઈસ્યુનો ભાવ ખૂબ આક્રમક છે. આ ઈસ્યુ છોડી દેવામાં કોઈ નુકશાન નથી.

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com