પાવરફુલ ટેકનોલોજીસ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પીઓપૃથ્થકરણ

પાવરફુલ ટેકનોલોજીસ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પીઓપૃથ્થકરણ (અધર્સ)

•ર્કંપની ખૂબ હરિફાઈયુક્ત ક્ષેત્રમાં કાર્યરત છે.
• ઘણાં સસ્તાં ચાઈનીઝ ઉત્પાદનો ઉપલબ્ધ છે.
• ના. વ. ર૦૧૮નો જોરદાર નફો ભવાં ઉંચો કરાવે છે.
• એક જ કદના ઈસ્યુ માટે બે બે લીડ મેનેજરો વિવિધ મૂલ્યાંકત દર્શાવે છે.
• ગળાકાપ હારિફાઈમાં નફો ટકી રહેવાની ચિતા રહે છે.

કંપની વિશેઃ
પાવરફૂલ ટેક્નોલોજીસ લિમિટેડ (પીટીએલ) એ એલઇડી ટીવી અને મોબાઇલ પાવર બેન્કો અને એલટીડી મોનિટર જેવા આઇટી હાર્ડવેર પ્રોડક્ટ્‌સ જેવા કન્ઝ્યુમર ઇલેક્ટ્રોનિક્સ ઉત્પાદનો પર ખાસ ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવા રચાયેલ છે. કંપની એલઇડી ટીવી, એલઇડી મોનિટર્સ અને મોબાઇલ પાવર બેન્કોનું ઉત્પાદન કરે છે. મોબાઇલ એડેપ્ટર માટે તેની પ્રથમ શિપમેન્ટ તાજેતરમાં “પોવેરી” બ્રાન્ડ હેઠળ વિતરકોને વિતરિત કરવામાં આવી છે. કંપનીનું મેન્યુફેકચરિંગ યુનિટ નોઈડામાં સ્થપાયેલું છે, જે આઇટી અને કન્ઝ્યુમર ઇલેક્ટ્રોનિક્સ પ્રોડક્ટ્‌સ માટે હબ છે. શરૂઆતમાં, તેણે બ્રાન્ડ્‌સ “પાવરઆઈ” અને “લેપી માસ્ટર” છે, એ તે હેઠળ ઉત્પાદનોનું વેચાણ કરવાનું શરૂ કર્યું હતું અને અન્ય બ્રાન્ડ્‌સ માટે પાવર બેન્કો બનાવવા માટે પણ ઉપયોગ કર્યો હતો. ૨૦૧૬-૧૭ માં અમેરિકન બ્રાન્ડ કોડક અને પોલરોઇડ પાસેથી અનુક્રમે ઉત્પાદક મોબાઇલ પાવર બેન્કો અને એલઇડી ટીવીની મંજૂરી મેળવ્યા બાદ, આ બ્રાન્ડ્‌સે છેલ્લાં એક વર્ષમાં આ બ્રાન્ડ્‌સની સંખ્યા વધારી હતી. કંપનીએ ભારતમાં પોલરાયડ એલઇડી ટીવી અને એલઇડી મોનિટર્સ અને કોડક પાવર બેન્કો માટે લાઇસેંસ પ્રાપ્ત કર્યા છે. પીટીએલ પણ જ્યારે માંગ પુરવઠા કરતાં કરતા વધુ હોય છે ત્યારે મોબાઇલ પાવર બેન્કો અને એલઇડી ટીવીમાં વેપાર કરે છે

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

તેની કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પોરેટ ખર્ચ માટેની જરૂરિયાત માટે, આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા (રૂ. ૧૦ ની કિંમતના) નવા ઈસ્યુ રૂ. ૨૬૫૬૦૦૦ ઈક્રવીટી રૂ. પ૧ના ભાવે ઓફર કરીને રૂ. ૧૩.પપ કરોડ એકત્રિત કરવા માટે મૂડી બજારમાં આવી રહેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૯.૮.૧૮ના રોજ ખુલી ગયેલ છે જે તા. ૧૪.૮.૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ર૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ ઈમર્જ પર લીસ્ટ થશે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર ફીનશોર મેનેજમેન્ટ સર્વિસીસ લી છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે.
આ ઈસ્યુ તેની ભરાયા પછી તેની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના ર૬.પ૦ ટકા હિસ્સો આપશે. શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી તેમણે માર્ચ ર૦૧૬ થી જાન્યુઆરી ર૦૧૮ સુધીમાં બીજા ઈક્વીટી શેર રૂ. પ૦ અને રૂ. ૧૭પ ના ભાવે અપી ફંડ મેળવેલ. આ ઉપરાંત તેમણે જાન્યુઆરી ર૦૧૮ માં એક શેર પર ૬ શેર અને મે ર૦૧૮ માં એક શેર પર ત્રણ શેર બોનસ આપેલ હતું.
આ કંપનીની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી રૂ. ૭.૩૭ કરોડ છે જે આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી રૂ. ૧૦.૦ર કરોડ થશે. પ્રમોટર દ્વારા શેર સંપાદનની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ. ૧.૭ર છે.

આર્થિક દેખાવ

દેખાવને મોરચે આ કંપનીએ છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં નાણાકીય વર્ષમાં કુલ આવક /ચોખ્ખો નફો રૂ. ૨૪.૯૭ કરોડ / રૂ. ૦.૧૮ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬), રૂ. ૩૫.૬૧ કરોડ / રૂ. ૦.૪૧ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) અને રૂ. ૬૨.૬૨ કરોડ / રૂ. ૪.૫૦ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૮) દર્શાવેલ છે. આમ, તે ચોખ્ખા નફામાં ઘણાં કૂદકા મારેલ છે, જે આશ્ચર્યજનક છે અને ચિંતા પણ ઊભી કરે છે કારણ કે જે ક્ષેત્રમાં તે કાર્યરત છે તે અત્યંત સ્પર્ધાત્મક છે.
તા. ૩૧.૩.૧૮ ના રોજ પુરા થતા છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં તેમણે રૂ. ૧.૮૪ કરોડની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના આધારે આર ઓ એન ડબલ્યુ ર૯.૦૩ ટકા અને સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ૪.૦૯ દર્શાવેલ છે. (તે હવે રૂ. ૭.૩૭ કરોડ છે અને આ ઈસ્યુ પછી રૂ. ૧૦.૦ર કરોડ થશે. )
તા. ૩૧.૩.૧૮ના રોજ એનએવી રૂ. ૧૭.૧૧ના આધારે માગવામાં આવેલ ભાવ ર.૯૮ ના પી/બીવી થી આવે છે, જે આ ઈસ્યુ પછી ર૬.૦૯ના એનએવીના આધારે ૧.૯પ ના પી/બીવીથી આવશે. જો આપણે તેની છેલ્લી કમાણીને ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરને આધારે વહેં,ીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ લગભગ ૧૧+ના પી/ઈ રેશિયોથી આવે છે, આ રીતે આ ભાવ વાજબી છે. ઓફર ડોકયુમેન્ટ મુજબ, તેમના કોઈ લીસ્ટેડ હરીફ નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

મર્ચંટ બેંકના મોરચે, તેમના સ્થિર થયા પછી તેમની આ ત્રીજી કામગીરી છે, અને લીસ્ટીંગના દિવસે અગાઉના ઈસ્યુ ૦.૦રના પ્રિમિયમથી ખુલેલ

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

જ્યારે મેનેજમેન્ટે સ્પષ્ટ કર્યું છે કે નાણાકીય વર્ષમાં ઘણા પ્રોડક્ટ લોન્ચિંગને લીધે, તે ઊંચી ટર્નઓવર અને ચોખ્ખા નફામાં વધારો થયો છે, જે આઈપીઓ આવે તે પહેલાંના વર્ષમાં જ થઈ રહેલ છે જે ચિંતા ઉપજાવે છે. શું આ પ્રકારના માર્જિનને અત્યંત સ્પર્ધાત્મક અને સસ્તા ચીની પ્રોડક્ટ્‌સના ડમ્પીંગમાં આગળ વધારી શકશે, તે એક મિલિયન ડોલરનો પ્રશ્ન છે. નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૬ થી નાણાકીય વર્ષ ૨૦૦૮ માટે નાણાંકીય માહિતીમાં કોઈ ફેરફાર થતો નથી કે નવા એલએમને અગાઉના એલએમની તુલનામાં વધુ મૂલ્યાંકન મળ્યું છે, તે કદાચ ચર્ચાર્ની બાબત છે. અલબત્ત પ્રાઇસિંગ વાજબી લાગે છે, અત્યંત સ્પર્ધાત્મક સેગમેન્ટમાં બોટમ લાઈનની સ્થિરતા મુખ્ય ચિંતાનો વિષય રહે છે. આને ધ્યાનમાં રાખીને, જોખમની સમજશક્તિવાળા રોકાણકારો તેમના પોતાના જોખમે રોકાણ કરવા પર વિચાર કરી શકે છે.

 

courtcy : http://www.chittorgarh.com/