the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

લગ્નમ સ્પિન્ટેક્ષ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પીઓ પૃથ્થકરણ

લગ્નમ સ્પિન્ટેક્ષ એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પીઓ પૃથ્થકરણ (લાંબા ગાળા માટે સબસ્ક્રાઈબ કરો)

 

• મંગલ જૂથ ટેક્સટાઇલ માર્કેટમાં જાણીતું છે.
• ક્રીમી ક્લાઈન્ટ આધાર – પુનરાવર્તિત ઓર્ડર આપે છે.
• આગામી પાંચ વર્ષ માટે આશરે ૪% વ્યાજ પર બેંક ફાઇનાન્સ માટે ટાઈઅપ.
• અદ્યતન ટેકનોલોજી અને એકમ સાથે ક્ષમતા વિસ્તરણ.
• એલએસએલ વૈશ્વિક હાજરી વધારવા કાર્યરત

કંપની વિશેઃ

લગ્નમ સ્પિન્ટેક્ષ લિમિટેડ (એલએસએલ) આઈ એસ ઓ ૯૦૦૧ઃ ૨૦૧૫ પ્રમાણિત કંપની છે જે ઘરેલુ તેમ જ નિકાસ બજાર માટે ઉચ્ચ ગુણવત્તાસભર યાર્નના ઉત્પાદનના ધંધા સાથે સંકળાયેલી છે, જેની ગણતરી એન ઈ ૪ થી એન ઈ ર૦ ના રેન્જમા કરવામાં આવે છે અને તે ડેનિમ, ટેરી ટોવેલ્સ, બોટમ વેર્સ , હોમ ટેક્સટાઈલ્સ અને ઔદ્યોગિક વસ્ત્રો વગેરેમાં ઉપયોગી થાય છે. તેના નિયમિત ગ્રાહક વૃંદમાં અરવિંદ, વેલસ્પન, આરએસડબલ્યુએમ, સંગમ, જિંદાલ, નંદન, વિનોદ ડેનિમ વગેરે જેવી મોટી બ્રાન્ડ્‌સનો સમાવેશ થાય છે. કંપનીને ડીજીએફટી દ્વારા “વન સ્ટાર એક્સપોર્ટ હાઉસ” તરીકે માન્યતા આપવામાં આવેલ છે. એલએસએલ વૈશ્વિક સ્તરે થોડા કોટન યાર્ન ઉત્પાદકોમાંથી એક છે, જેણે યુએસટીઈઆર ટેકનોલોજીસ એજી પાસેથી પ્રમાણપત્ર મેળવે છે.
કંપની હાલમાં પોર્ટુગલ, ઇટાલી, જર્મની, બેલ્જિયમ, દક્ષિણ આફ્રિકા, સ્લોવેનિયા, કોલંબિયા, ચીન, પાકિસ્તાન, બાંગ્લાદેશ અને અન્ય બીજા દેશોમાં કોટન યાર્નની નિકાસ કરી રહી છે. વૈશ્વિક સ્તરે તેની હાજરીને વધારવા માટે એલએસએલ નવા બજારોની શોધ કરી રહ્યું છે.
પ્રમોટરો મંગલ પરિવાર યાર્ન માર્કેટમાં જાણીતા ખેલાડી છે. “લગ્નમ” ની પાછળ મંગલ ઉતરી આવે છે. સ્થાપક / અધ્યક્ષ શ્રી ડી. પી. મંગલ પાસે ૩૫ વર્ષોનો ઔદ્યોગિક અનુભવ છે. તેમણે મોટા ટેક્સટાઇલ કોર્પોરેટ જેવી કે આરએસડબ્લ્યુએમ, જેસીટીમાં ટોચના મેનેજરેશનલ પોઝિશન્સમાં સેવાઓ આપી છે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

વધારાની કોટન યાર્ન ઉત્પાદનની સુવિધા ઉભી કરવા અને આ ઈસ્યુના ખર્ચ માટે, આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા રૂ. ૧૦ નો એક એવા રૂ. ૬૦૦૦૦૦૦ ઈક્વીટી શેર રૂ. ૪૧ના મુકરર ભાવે ઓફર કરીને રૂ. ૨૪.૬૦ કરોડ એકત્રિત કરવા માટે મૂડી બજારમાં આવી રહેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૦૪.૦૯.૧૮ના રોજ ખુલશે અને તા. ૦૭.૦૯.૨૦૧૮ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૩૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ ઈમર્જ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી તેની ભરપાઈ થયેલ મૂડીના ૩૩.૯૬ ટકા હિસ્સો આપશે.
આ ઈસ્યુના સંયુક્ત લીડ હોલાની કન્સલટન્ટસ પ્રા. લી અને બેંક ઓફ ઈન્ડિયા મર્ચંટ બેન્કર્સ લી છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે.
આ ઈસ્યુ દ્વારા મળેલ ફંડમાંથી આ કંપની રૂ. રર કરોડ નવા યુનિટ માટે (જેમાં રૂ. ૧૨૫.૪૦ કરોડની કુલ કેપીએક્સ મૂડીરોકાણ છે) અને રૂ. ૯૪ કરોડના બેંકના ભંડોળમાં ૫% સમયગાળા માટે ઇૈંઁજી ૨૦૧૪ યોજના હેઠળ ૬% વ્યાજ સબસિડીને ધ્યાનમાં રાખીને ૩.૫% થી ૪% વ્યાજ ચૂકવવું પડશે. બાકીનું ભંડોળ આંતરિક સંસાધનોમાંથી હશે. તેઓએ પહેલાથી જ પ્રોજેક્ટનું બાંધકામ શરૂ કરી દીધું છે અને ફેબ્રુઆરી ૨૦૧૯ સુધી ટ્રાયલ રન શરૂ કરવાની અને માર્ચ ૨૦૧૯ થી વ્યાપારી ઉત્પાદન શરૂ કરવાની આશા છે. એલએસએલ ઉચ્ચ ગુણવત્તાની પ્રોડક્ટ્‌સ માટે અદ્યતન તકનીકીઓ સાથે અદ્યતન મશીનરી ઇન્સ્ટોલ કરી રહ્યું છે.
શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી તેમણે જુલાઈ ર૦૧૧ થી જાન્યુઆરી ર૦૧૮ સુધીમાં બીજા ઈક્વીટી શેર રૂ. રર અને રૂ. પ૦ ના ભાવે આપી ફંડ મેળવેલ. આ ઉપરાંત તેમણે ડીસેમ્બર ર૦૧૭ માં એક શેર પર ૪.પ ટકા બોનસ શેર આપેલ હતા. પ્રમોટર દ્વારા શેર સંપાદનની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ. ૯.૧૫, રૂ. ૯.૭૩, અને રૂ. ૧૦.૪૨ છે.
આ કંપનીની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી રૂ. ૧૧.૬૭ કરોડ છે જે આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી રૂ. ૧૭.૬૭ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ચાર વર્ષમાં નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ કુલ આવક /ચોખ્ખો નફો રૂ.૪૯.૮૩ કરોડ / રૂ. ૧.૫૮ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૫૬.૫૬ કરોડ / રૂ. ૨.૦૯ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬), રૂ. ૭૫.૩૮ કરોડ / રૂ. ૩.૬૭ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) અને રૂ. ૮૪.૫૪ કરોડ / રૂ. ૪.૬૮ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૮) દર્શાવેલ છે. આ રીતે તેમણે ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં ક્રમશઃ વૃધ્ધિ બતાવેલ છે. તા. ૩૧.૩.૧૮ના એનએવી રૂ. ૨૩.૪૨ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૧.૭૫ના પી/બીવીથી આવે છે અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી ૨૭.૪૨ ના આધારે ૧.પ૦ના પી/બીવીથી આવે છે. છેલલા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેઅએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ૩.૪૮ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૬.૭૯ ટકા દર્શાવેલ છે. જો આપણે તેની છેલ્લી કમાણીને ઈસ્યુ પછીના તમામ શેરને આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ લગભગ ૧પના પી/ઈ રેશિયોથી આવે છે, જે સામે આ ઉદ્યોગમાં ર૦નો પી/ઈ રેશિયો ચાલે છે.
લીસ્ટેડ પીઅર્સ સાથે તુલનાત્મક સરખામણીઃ
ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ, તેઓએ પીબીએમ પોલી, કેપીઆર મિલ્સ, સંબન્ડમ એસપીજી, વિપ્પી સ્પિનપ્રો અને શિવા ટેક્યાર્નને તેના લિસ્ટેડ સમાંતર તરીકે દર્શાવ્યા છે (જોકે તેઓ ચૂસ્ત રીતે સરખાવીશકાય તેમ નથી). હાલમાં તેઓ લગભગ ૧૮, ૧૭, ૩૭, ૭ અને ૫૩ ના પી / ઇ થી ટ્રેડિંગ કરી રહ્યા છે. વાસ્તવમાં બે તાજેતરના એસએમઈ આઈપીઓ એટલે કે એન્જલ ફાઇબર્સ, અક્ષર સ્પિન્ટેક્સ એ સમાન વ્યવસાયમાં છે અને લગભગ ૧૭ અને ૭ પીઈની આસપાસ (તા. ૨૧.૦૮.૧૮ ના રોજ) ટ્રેડીંગ કરી રહેલ છે.
મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ
મર્ચંટ બેંકના મોરચે, હોલાની કન્સલટન્ટસ દ્વારા આ બીજો ઈસ્યુ છે, અને ઈરઈનું છેલ્લું લીસ્ટીંગ, લીસ્ટીંગના દિવસે ૪૯.૧૨ના પ્રિમિયમથી ખુલેલ. બીઓઆઈ મર્ચંટ માટે આ પ્રથમ ઈસ્યુ છે.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

તેમનો ટ્રેક રેકર્ડ, વિસ્તરણનું આયોજન અને ગ્રાહકોની યાદી વીષે વિચારતાં, રોકાણકારો આ પૂર્ણ ભાવના ઈસ્યુમાં લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરી શકે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com