the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

આધાર હાઉસીંગ એન સી ડી ઓફર પૃથ્થકરણ (સબસ્ક્રાઈબ)

આધાર હાઉસીંગ એન સી ડી ઓફર પૃથ્થકરણ (સબસ્ક્રાઈબ)

• એએચએફએલ હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ બિઝનેસમાં રોકાયેલ છે.
• મધ્યમ વર્ગના પરવડે તેવા હાઉસિંગ પર ધ્યાન કેન્દ્રીત કરો.
વાધવન ગ્લોબલ પ્રમોટર છે.
• કેર અને બીડબ્લ્યુઆર દ્વારા એએ + (સ્ટ્રક્ચર્ડ ઓબ્લિગેશન) ને રેટ કર્યા
• તે નાણાકીય વર્ષ ૨૦૦૮ માટે ટોચ અને તળિયે લીટીઓમાં અચાનક કૂદકો લગાવ્યો

કંપની વિશેઃ

આધાર હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ લિ. (એએચએફએલ) – (અગાઉ ડીએલએફએલ વૈશ્ય હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ લિ. ઓળખાતું હતું.) તે વૈશ્ય હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ લિમિટેડ તરીકે બેંગલુરુમાં સ્થાપિત કરવામાં આવેલ હતું અને ત્યારબાદ તેને હાલના નામમાં રૂપાંતરિત કરવામાં આવેલ . આ કંપનીને વાધવાન ગ્લોબલ કેપિટલ લિમિટેડ દ્વારા પ્રમોટ કરવામાં આવે છે.
એએચએફએલ એનએચબીમાં નોંધાયેલી ડિપોઝિટ ધરાવતી હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ કંપની છે અને ભારતમાં ર અને ૩ ટાયર શરેહો અને નગરોમાં ઇડબ્લ્યુએસ અને એલઆઇજી સેગમેન્ટ માટે પગારદાર (બંને ઔપચારિક અને અનઔપચારિક) અને સ્વ રોજગારી (ઔપચારિક અને અનૌપચારિક ક્ષેત્રોમાં ધંધો અને વ્યવસાય) ધરાવતા ઘર ખરીદદારોને સસ્તું હાઉસિંગ ફાઇનાન્સિંગ પ્રોડક્ટ્‌સ ઉપલબ્ધ કરાવવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરે છે, તા. ૩૧ મી માર્ચ, ૨૦૧૮ ના રોજ, તેના પોર્ટફોલિયોનો ૩૮.૯૨ ટકા હિસ્સો ઇડબ્લ્યુએસ સેગમેન્ટ હેઠળ આવે છે, એલઆઈજી સેગમેન્ટ હેઠળ ૪૨.૯૨ ટકા અને એમઆઇજી હેઠળ ૧૮.૧૬ ટકા હિસ્સો છે. પગારદાર ગ્રાહકો ૩૧ માર્ચ, ૨૦૧૬, ૩૧ મી માર્ચ, ૨૦૧૭ અને ૩૧ માર્ચ ૨૦૧૮ ના વર્ષમાં મેનેજમેન્ટ હેઠળ અનુક્રમે ૭૦.૪૯ ટકા, ૭૧.૫૨ ટકા અને ૬૭.૭૦ ટકા એએચએફએલની અસ્કયામતો ધરાવે છે. કંપની મિલકત સામે લોન પણ પૂરી પાડે છે.
માર્ચ ૩૧, ૨૦૧૮ ના રોજ એએચએફએલ પાસે એક મજબૂત માર્કેટિંગ અને વિતરણ નેટવર્ક છે, જેમાં ૨૦ રાજ્યો અને કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં ૨૭૨ શાખાઓની હાજરી છે, જેમાં ૧૬૦ મુખ્ય શાખાઓ, બે નાની શાખાઓ, ૬૨ સૂક્ષ્મ શાખાઓ, ૪૮ અલ્ટ્રા માઇક્રો શાખાઓ, એક કોર્પોરેટ ઓફિસ અને એક રજિસ્ટર્ડ ઓફિસ છે.

ઈસ્યુની વિગતો

એએચએફએલ રૂ. ૫૦૦ કરોડ તેની પ્રથમ દેવા ઓફર લઈને મૂડી બજારમાં આવેલ છે, જે ગ્રીન શૂ વિકલ્પ હેઠળ વધારાનું રૂ. ૯૦૦ કરોડ નું ભરણું મેળવીશરે છે, આ રીતે આ ઈસ્યુનું કુલ કદ રૂ. ૧૪૦૦ કરોડ છે. તે રૂ.૧૦૦૦ ની સિક્યોર્ડ રીડેમેએબલ એનસીડી ઓફર કરી રહી છે. તેમાં દરેકમાં ૯.૨૫% થી ૯.૭૫% સુધીના કૂપન રેટ છે. તેમાં ૩ વર્ષ, ૫ વર્ષની અને ૧૦ વર્ષનો સમયગાળો છે. વ્યાજની ચૂકવણી ે રોકાણકારોની પસંદગી મુજબ માસિક અથવા વાર્ષિક ધોરણે હશે ઇશ્યૂ સબ્સ્ક્રિપ્શન માટે તા. ૧૪.૦૯.૧૮ પર ખુલેલ છે અને ૨૮.૦૯.૧૮ ના રોજ અથવા તે પહેલાં બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી કરવી એ રૂ. ૧૦,૦૦૦ / – (૧૦ એનસીડી) અને રૂ. તેના પછી, ૧૦૦૦ (૧ એનસીડી) મુજબ કરવાની રહેશે. ફાળવણી “વહેલો તે પહેલાોના ” ધોરણે કરવામાં આવશે. જો કે આ એનસીડીની ફાળવણી ડીમેટ અથવા ભૌતિક મોડમાં ઉપલબ્ધ હશે, ટ્રેડિંગ માત્ર ડીમેટ સ્વરૂપે જ થશે. પોસ્ટ એલોટમેન્ટ, એનસીડીની બીએસઇમાં સૂચિબદ્ધ થશે. આ ઈસ્યુ દ્વારા એકત્ર કરાયેલા ભંડોળનો ઉપયોગ હવે પછીનું ધિરાણ, લોન, વ્યાજની ચુકવણી અને ચોક્કસ લોન અને સામાન્ય ભંડોળની જરૂરિયાત માટે કરવામાં આવશે.

ઈસ્યુનું રેટીંગ

ક્રેડીટ રેટીંગ કું. કેર અને બીડબલ્યુઆર દ્વારા આ ઈસ્યુને એએ + (સ્ટ્રક્ચર્ડ ઓબ્લિગેશન) તરીકેનું રેટીંગ આપેલ છે. આવા રેટિંગ સૂચવે છે કે આ રેટિંગ સાથેના સાધનોને નાણાકીય જવાબદારીઓની સમયસર સેવા પૂરી પાડવા માટે ઉચ્ચ ડિગ્રી સલામતી ધરાવે છે . આવા સાધનોમાં ખૂબ જ ઓછું ક્રેડિટ જોખમ રહે છે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ચાર નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ (સ્ટેન્ડ એલોન આધારે) કુલ આવક /ચોખ્ખો નફો રૂ.૧૭૮.૭૨ કરોડ. / રૂ. ૨૮.૩૭ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૨૦૧૫), રૂ. ૧૯૨.૮૪ કરોડ / રૂ. ૨૬.૭૨ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૬), રૂ. ૨૧૨.૦૨ કરોડ / રૂ. ૨૩.૨૧ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૭) અને રૂ. ૭૯૮.૨૦ કરોડ / રૂ. ૯૯.૭૩ કરોડ (નાણાકીય વર્ષ ૧૮) દર્શાવેલ છે. આમ, ઉંચી ટોપલાોન હોવા હોવા છતાં નાણાકીય વર્ષ ૧૬ અને ૧૭ માટે માર્જિન પર દબાણ જોવા મળ્યું છે. નાણાકીય વર્ષ ૧૮ માટે તેણે ટોચની તેમજ નીચેની રેખાઓમાં ભારે વૃદ્ધિ દર્શાવી છે. (મેનેજમેન્ટના જણાવ્યા મુજબ, આ પરિણામ મર્જર પછીનું છે.) તા.૩૧.૦૩.૧૮ ના રોજ તેની ભરપાઈ થયેલમૂડી રૂ. ૨૫.૧૫ કરોડ હતી, જેે રૂ.૬૭૪.૪૫ કરોડ ની મુક્ત અનામત દ્વારા આધારભૂત છે . તે જ તારીખે તેની કુલ અને ચોખ્ખી એનપીએ અનુક્રમે ૧.૧૭ ટકા અને ૦.૭૮ ટકા હતી, જે અગાઉના નાણાકીય વર્ષમાં ૧.૫૫ ટકા અને ૧.૧૧ ટકા હતી. આ ઇશ્યૂ પછી વર્તમાન ડેટ ઇક્વિટી રેશિયો ૯.૦૫ છે તે વધીને ૧૩.૩૪ થશે.નાણાકીય વર્ષ ૧૮ માટે રિફોર્મેટ કરેલ એકત્રીકરણના આધારે તેણે રૂ. ૮૦૭.૩૧ કરોડની આવક પર ૯૯ .૬૨ કરોડની કમાણી દર્શાવી છે.

લીડ મેનેજર / ટ્રસ્ટી / રજિસ્ટાર્સઃ

તેના સંયુક્ત લીડ મેનેજરમાં યસ સિક્યોરિટીઝ (ઈન્ડિયા) લિમિટેડ, એડલવાઇસ ફાઇનાન્સિયલ સર્વિસીસ લિમિટેડ, યસ બેન્ક લિમિટેડ, એક્સિસ બેન્ક લિમિટેડ, એ કે કેપિટલ સર્વિસીસ લિમિટેડ, ગ્રીન બ્રિજ કેપિટલ એડવાઇઝરી પ્રા. લિમિટેડ અને ટ્રસ્ટ ઇન્વેસ્ટમેંટ એડવાઇઝર્સ પ્રા. લિમિટેડ નો સમાવેશ થાય છે. બેકોન ટ્રસ્ટીશીપ લિમિટેડ એ ડિબેન્ચર ટ્રસ્ટી છે જ્યારે કાર્વી કોમ્પ્યુટરશેર પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

રેટીંગનો, આર્થિક પરીણામો, વગેરેનો વિચાર કરતાં નિયમિત ચોક્કસ આવક માટે મધ્યમથી લાંબા ગાળા માટેના રોકાણ માટે વિચારી શકાય.

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com