the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

મન્નાપુરમ ફાઇનાન્સ એનસીડી ઓફર સમીક્ષા

મન્નાપુરમ ફાઇનાન્સ એનસીડી ઓફર સમીક્ષા

• એમ એફ એલ લાંબા ગાળા બાદ ડેબ્ટ ઓફર સાથે આવી રહેલ છે.
• કંપની તેના વ્યવસાય વર્ટિકલ્સમાં પ્રાઇમ સ્ટેટસ ધરાવે છે.
• આ ઑફરને કેર અને બીડબલ્યુઆર દ્વારા એએ / સ્ટેબલ રેટીંગ આપવામાં આવેલ છે.
• સારા રેટિંગ સાથે આકર્ષક કૂપન દરો.
• લાંબા ગાળાના ફિક્સ્ડ આવક માટે વિચારણા કરવી.

કંપની વિશેઃ

મન્નાપુરમ  ફાઇનાન્સ લિ. (એમએફએલ) મુખ્યત્વે સોના પર લોન સાથે સંકળાયેલ છે અને રિટેલ ફાઇનાન્સ સંબંધિત વ્યવસાયમાં તેની પ્રવૃત્તિઓ વૈવિધ્યસભર છે. તા. ૩૦.૦૬.૧૮ સુધીમાં, તેમનું નેટવર્ધ ૨૮ રાજ્યો અને ભારતના કેન્દ્રશાસિત પ્રદેશોમાં ૩૩૩૧ શાખાઓનું નેટવર્ક હતું. તે ભારતના ગોલ્ડ ફાઇનાન્સ બિઝનેસમાં મુખ્ય એનબીએફસી ખેલાડીઓમાંની એક છે. (સોર્સઃ ક્રિસિલ રિપોર્ટ). તે ઘરગથ્થુ અને / અથવા વપરાયેલી ગોલ્ડ જ્વેલરીના ગીરો સામે લોન આપે છે અને મુખ્યત્વે રિટેલ ગ્રાહકોને કે જેમને તાત્કાલીક રીતે ભંડોળની આવશ્યકતા હોય છે પરંતુ જેને ઔપચારિક ધિરાણની તાત્કાલિક ધોરણેઍક્સેસ નથી, તેમને ટૂંકા ગાળાની વ્યક્તિગત અને ધંધાકીય ગોલ્ડ લોન્સ (“ગોલ્ડ લોન્સ”) પૂરી પાડે છે, તા. ૩૧ માર્ચ, ૨૦૧૮ ના રોજ કંપનીના ગોલ્ડ લોન્સ પોર્ટફોલિયોમાં રૂ. ૧૧૭૩૫ કરોડ ગોલ્ડ લોનમાં આશરે રૂ. ૨.૨૫ મિલિયન ગ્રાહકો આશરે હતા , જે કુલ લોનમાંથી ૭૬.૨૧% એકીકૃત ધોરણે જવાબદાર છે.

કંપનીના અન્ય વ્યવસાય વર્ટિકલ્સમાં વ્હીકલ અને ઇક્વિપમેન્ટ ફાઇનાન્સ બિઝનેસ, ચુકવણી વ્યવસાય, એસએમઇ બિઝનેસ અને ફોરેક્સ અને મની ટ્રાન્સફર સહિત ફી આધારિત સેવાઓ સામેલ છે. વધુમાં, તે સબસિડિયરી એએમએલ દ્વારા સબસિડીન્સ બિઝનેસ, સબસિડિયરી એમએચએફએલ દ્વારા હાઉસિંગ ફાઇનાન્સ બિઝનેસ અને સબસિડિયરી મેઇબ્રો દ્વારા વીમા બ્રોકિંગ જેવા અન્ય ધંધાકીય વર્ટિકલ્સમાં પણ વિસ્તરણ પામેલ છે.

ડેબટ ઓફર વિગતોઃ

એમએફએલએ અત્યાર સુધીમાં ચા ડેબ્ટ ઈસ્યુ કરેલ છે જેમાં છેલ્લો ઈસ્યુ સપ્ટેમ્બર ર૦૧૪માં કરેલ હતો.આ રીતે ચાર વર્ષના ગાળા પછી, તે ફરી એક વખત તેના સિક્યોર્ડ રિડિમેબલ બિન-કન્વર્ટિબલ રં ૧૦૦૦ નો એક એવા રૂ. ૧૦૦૦ કરોડના ડિબેન્ચર્સ સાથે બજારમાં આવી રહેલ છે. આ કંપની .જયાં સુધી આ ઈસ્યુ સેલ્ફ સુધી ન પહોંચી જાય ત્યાં સુધી આ કંપની એક અથવા વધુ હપ્તા બનાવે છે. રૂ. ૮૦૦ કરોડ સુધી ભરણું મેળવવાની પરવાની સાથેના આ ઈસ્યુનું મૂળ કદ રૂ. ર૦૦ કરોડ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ ૨૪.૧૦.૧૮ ના રોજ ખુલેલ છે અને ૨૨.૧૧.૧૮ ના રોજ અથવા તેના પહેલાં બંધ કરશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૧૦ એનસીડી (એટલે કે રૂ. ૧૦૦૦૦) અને તે પછી ૧ એનસીડી (એટલે કે રૂ. ૧૦૦૦) ના બહુવિધમાં કરી શકાશે.. વ્યાજની ચુકવણીની આવર્તન અરજદારોની પસંદગી મુજબ માસિક, વાર્ષિક અથવા સંચયિત આધારે હશે.

આ એનસીડીની મુદત ૪૦૦ દિવસ, ૨૪ મહિના, ૩૬ મહિના, અને ૬૦ મહિના છે. સંચયી સ્થિતિ માટે, ૨૫૫૭ દિવસનો વિશેષ સમયગાળો પણ ઉપલબ્ધ છે. તેઓએ ૯ .૬૦% થી ૧૦.૪૦% સુધી કૂપન રેટ્‌સને ઓફર કરેલ છે. કંપનીએ અનુક્રમે ક્યુઆઇબી / એમએફ, એચ.એન.આઈ. અને છૂટક કેટેગરીઝ માટે કુલ ઇશ્યૂ કદના અનુક્રમે ૧૦%, ૩૦% અને ૫૦% ફાળવ્યા છે. આ ઈસ્યુ પછી આ કંપનીનો વર્તમાન ડેટ / ઇક્વિટી રેશિયો ૨.૮૦ વધીને ૩.૦૫ થઈ જશે.

એપ્લિકેશન ફક્ત એએસબીએ મોડ હેઠળ જ બનાવાશે અને ફાળવણી અને ટ્રેડિંગ માત્ર ડીમેટ મોડમાં થશે.

આ મુદ્દાનો મુખ્ય ઉદ્દેશ એકત્ર કરાયેલા ભંડોળના લગભગ ૭૫% નો ઉપયોગ આગળ ધિરાણ માટે, વ્યાજની ચુકવણી / પૂર્વચુકવણી અને અસ્તિત્વમાંના ઋણના પ્રિન્સિપલ અને બાકીના સામાન્ય ભંડોળની જરૂરિયાતો માટે છે.

ફાળવણી પછી, એનસીડીને બીએસઈ પર લિસ્ટેડ કરવામાં આવશે. એ કે કેપિટલ સર્વિસીઝ લિ. અને એડલવાઇઝ ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસીસ લિ.દ્વારા સંયુક્ત સંચાલિત છે. કેટેલિસ્ટ ટ્રસ્ટીશિપ લિ. એ ડિબેન્ચર ટ્રસ્ટી છે જ્યારે લિંક ઇનટાઇમ ઇન્ડિયા પ્રા. લિ. ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે.

રેટિંગ્સઃ

ઇશ્યૂને કેર રેટિંગ્સ લિ. દવારા કેર/એએ/સ્ટેબલ અને બીડબલ્યુઆર દ્વારા એ.એ. + / સ્ટેબલ રેટીંગ આપવામાં આવેલ છે. કેર અને બ્રિકવર્ક દ્વારા અપાયેલ રેટીંગ આ એનસીડીની નાણાકીય જવાબદારીઓ પર સમયસર સર્વિસિંગ સંબંધિત ઉચ્ચ ડિગ્રી સુરક્ષા સૂચવે છે.

નાણાકીય દેખાવઃ

નાણાકીય કામગીરી સામે, એમએફએલ (એકીકૃત ધોરણે) ની કુલ આવક / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૨૩૭૩.૮૩ કરોડ / રૂ. ૩૫૫.૧૬ કરોડ (એફવાય ૧૬), રૂ. ૩૪૦૮.૯૨ કરોડ / રૂ. ૭૫૮.૪૯ કરોડ (એફવાય ૧૭) અને રૂ. ૩૪૭૬.૫૬ સીઆર. / રૂ. ૬૬૮.૪૧ કરોડ (એફવાય ૧૮)દર્શાવેલ છે. નાણાકીય વર્ષ ૧૮ ની બોટમ લાઈનમાં ઘટાડો થયો છે. તા. ૩૧.૦૩.૧૮ ના રોજ તેની પેઇડ ભરપાઈ થયેલ ઈક્વીટી રૂ. ૧૬૮.૫૧ કરોડ હતી. જેને રૂ. ૩૬૬૭ કરોડની અનામતો ટેકો હતો. સમાન તારીખે તેની કુલ અને ચોખ્ખી એનપીએ અનુક્રમે ૦.૫૪% અને ૦.૩૩% હતી. કહેવાતી તારીખ માટે તેની સીએઆર ૨૬.૫૯% (ટાયર-૧) અને ૦.૩૯% (ટાઈર-ર)આધારે હતી.

નિષ્કર્ષઃ

એએ / સ્ટેબલ રેટિંગ્સ, સ્થીર નાણાકીય ડેટા અને આકર્ષક કૂપન દરોને ધ્યાનમાં રાખીને, રોકાણકારો કે જેઓ લાંબા ગાળાની નિશ્ચિત આવક ઈચ્છે તેઓ અરજી કરી શકે. (લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો)