the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

જેએમ ફાઈનાન્સિયલ ક્રેડિટ એનસીડી ઓફર મે ૨૦૧૮ ની સમીક્ષા

જેએમ ફાઈનાન્સિયલ ક્રેડિટ એનસીડી ઓફર મે ૨૦૧૮ ની સમીક્ષા

જેએમ ફાઇનાન્સિયલ ક્રેડિટ સોલ્યુશન્સ લિ.(જેએમએફએસએસએલ) તે જે એમ ફાઇનાન્સિયલ ગ્રૂપની ડીપોઝીટ ન લેતી બિન-બેન્કિંગ નાણાકીય આર્મ છે. તે રિયલ એસ્ટેટ ડેવલપર્સને રેસિડેન્શિયલ પ્રોજેક્ટ ફાઇનાન્સિંગ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને એકીકૃત નાણાકીય સોલ્યુશન્સ પૂરા પાડવામાં વ્યસ્ત છે. ૩૧.૦૩.૧૮ સુધીમાં, તેની પાસે ૭૭ ઋણદાતાઓની સૂચિ છે, લોન ઓર્ડર બુક રૂ. ૭૩૩૯ કરોડ છે, નેટ એનપીએ ૦.૯ ટકા અને દેવાનું ઇક્વિટી રેશિયો ૩.૨ હતું .તે ઋણ ઈચ્છુકોને મુંબઈ, પુણે, બેંગલુરુ, ચેન્નઈ, હૈદરાબાદ, એનસીઆર અને કોલકાતામાં સેવા આપે છે. તેનો લોનનો સમયગાળો ૨૮ થી ૪૮ મહિનાનો છે અને સૌથી મોટો ટિકિટ કદ રૂ. ૯૫.૪ કરોડ છે. છેલ્લા ત્રણ ફિસ્કલ્સ માટે તેણે તેની લોન બુકમાં ૩૪.૨% ના સીએજીઆર, કુલ કુલ આવકમાં ૨૮.૪% અને કર બાદ નફો ૨૮.૯% નોંધાવ્યો છે. ના. વ. ૧૮ માટે તેણે તેણે કુલ આવકો રૂ. ૯૬૦ કરોડ અને ચોખ્ખો નફો ૩૨૮ કરોડ દર્શાવેલ છે. જેએમએફએસએસએલ મેઈડન ડેબ્ટ ઓફર દ્વારા ટ્રેન્ચ ૧થી રૂ. ૧૦૦૦ ની મૂળ કિંમત ધરાવતા સિકયોર્ડ, રેટેડ, લીસ્ટેડ રેડીમેબલ નોન કન્વર્ટીબલ ડીબેન્ચર ઓફર કરીને રૂ. ૩૦૦ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. ગ્રીન શૂ વિકલ્પ સાથે તે વધારાના રૂ. ૪પ૦ કરોડ એકત્રિત કરી શકશે, આમ આ ઈસ્યુનું કુલ કદ રૂ. ૭પ૦ કરોડ થશે. આ ઈસ્યુમાં શેલ્ફલીમીટ રૂ. ર૦૦૦ કરોડ છે. ઓછામાં ઓછા ૧૦ એન સીડી એટલે કે રૂ. ૧૦૦૦૦) અને તે પછી ૧ એનસીડી (એટલે કે રૂ. ૧૦૦૦) ના બહુવિધમાં અરજી કરવાની રહેશે. જાહુર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૮.૦૫.૧૮ ના રોજ ખુલશે અને તા. ૨૦.૦૬.૧૮ ના રોજ અથવા તેના પહેલાં બંધ કરશે. ફાળવણી પવી આ ડિબેન્ચર્સ બીએસઈ પર લિસ્ટેડ થશે. ડીમેટ મોડ હેઠળ ફક્ત ફાળવણી માટે ઇશ્યૂ ઉપલબ્ધ છે. આ ઓફર દ્વારા એકત્રિત કરાયેલા ભંડોળનો ઉપયોગ વ્યવસાયિક પ્રવૃત્તિઓ / ચુકવણી – હાલના ઋણ (૭૫%) અને સામાન્ય ભંડોળ (૨૫%) ના પૂર્વ ચુકવણી માટે કરવામાં આવશે.

ઇશ્યૂનું માળખું નીચે મુજબ છેઃ (કાર્યકાળ, કૂપન દરો અને અસરકારક ઉપજની વિગતો સાથે) વિકલ્પ ૧ માં, વ્યાજદર વાર્ષિક ધોરણે ૯.૨૫% ની દરે ચૂકવવામાં આવશે; અને ટેનર ૩૮ મહિના છે. અસરકારક યિલ્ડ (દર વર્ષે) ૯.૨૬% છે.
ઓપ્શન ર માં, વ્યાજનું ભંડોળ સંચિત ધોરણે ચૂકવવામાં આવશે અને ટેનર ૩૮ મહિનાનો છે. એનસીડી દીઠ વળતર રકમ રૂ. ૧,૩૨૩.૩૯. ઓપ્શન ૩ માં, વ્યાજનો વાર્ષિક ધોરણે ૯ .૫૦% ની દરે ચૂકવણી કરવામાં આવશે અને ટેનર ૬૦ મહિનાનો રહેશે. ઓપ્શન ૪ માં વ્યાજ ૯.૧૧ ટકાના દરે માસીક ચુકવવામાં આવશે અને ગાળો ૬૦ માસનોરહેશે. ઓપ્શન પ માં વ્યાજ વાર્ષિક ધરોણે અને ૯.૭પ ના દરે ચુકવવામાં આવશે અને સમયગાળો ૧ર૦માસનો રહેશે. અસરકારક યિલ્ડ (વાર્ષિક) ૯.૭૪% છે. વિકલ્પ ૬ માં, વ્યાજદર માસિક ધોરણે ૯.૩૪% ની દરે ચૂકવવામાં આવશે અને સમયગાળો ૧૨૦ મહિનાનો રહેશે. અસરકારક યિલ્ડ (વાર્ષિક) ૯.૭૪% છે. કેટેગરી ૪ રોકાણકારો (છૂટક વ્યક્તિગત રોકાણકારો) ને નિવાસી ભારતીય વ્યક્તિઓ અને એચયુએફ તરીકે વ્યાખ્યાયિત કરવામાં આવે છે, જે કર્તા દ્વારા રૂ. ૧૦ લાખ, એનસીડીની બધી સિરીઝમાં. કેટેગરી ૩ રોકાણકારો (ઉચ્ચ નેટ વર્થ ઇન્ડ વિડીયલ્સ અથવા એચ.એન.આઈ.) રોકાણકારો નિવાસી ભારતીય વ્યક્તિઓ અને એચયુએફ રૂપે રૂ. ૧૦ લાખ, એનસીડીની બધી શ્રેણીઓમાં કંપની ફાળવણી મની પર ૮% ના દરે અને રિફંડ રકમ પર ૫% ના દરે વ્યાજ આપશે.

ફાળવણી “વહેલો તે પહેલો ધોરણે” કરવામાં આવશે. આ ઈસ્યુને ઈકરાદ્વારા ઈકરા એએ / સ્ટેબલ રેટ કરાયો છે અને ભારત રેટિંગ દ્વારા ઇન્ડ એએ / સ્ટેબલને રેટ કરાયો છે. આ રેટિંગ્સ નાણાકીય જવાબદારીઓ પર સમયસર સર્વિસિંગ સંબંધિત ઉચ્ચ ડિગ્રી સલામતી સૂચવે છે. આ ઈસયુ એ.કે. કેપિટલ સર્વિસ જેએમ ફાઈનાન્સિયલ લિમિટેડ, એડલવાઇઝ ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસીસ લિ. અને ટ્રસ્ટ ઇન્વેસ્ટમેન્ટ એડવાઇઝર્સ પ્રા. લિમિટેડ દ્વારા સંચાલિત છે. અને આઇડીબીઆઇ ટ્રસ્ટીશિપ સર્વિસીઝ લિ. એ ડિબેન્ચરના ટ્રસ્ટી અને કાર્વી કોમ્પ્યુટર્સશેર પ્રા.લિ. આ ઇશ્યૂના રજિસ્ટ્રાર છે.

નિષ્કર્ષઃ લાંબા ગાળા માટે સ્થિર વ્યાજની આવકને જોતા રોકાણકારો આ એએ / સ્થિર રેટિંગવાળા ડેબ્ટ ઈસ્યુને ધ્યાનમાં લઈ શકે છે. (અરજી કરો).

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com