the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

રૂપાણીને રાજકીય રીતે પતાવવામાં કોને રસ છે?

રૂપાણીને રાજકીય રીતે પતાવવામાં કોને રસ છે?

AIIMS ફાળવણીના મુદ્દે મધ્ય ગુજરાતના ભાજપના નારાજ ધારાસભ્યોનો રૂપાણીને દબાવવાનો પ્રયાસ હોવાની ચર્ચા

 

હિતેન્દ્ર બરોટ, ગાંધીનગર

કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ગુજરાતમાં AIIMS ફાળવણી મુદ્દે ભાજપમાં ફરીથી કકળાટ જોવા મળ્યો છે. મંગળવારે સાંજે મધ્ય ગુજરાતના ભાજપના આઠથી વધુ ધારાસભ્યોએ ગાંધીનગરમાં સ્વર્ણિમ વન સંકુલમાં આવેલી મુખ્યમંત્રીની ઓફિસમાં જઇને જઇને મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણી સમક્ષ ઉગ્ર રજૂઆત કરી હતી. અચાનક ભારતીય જનતા પાર્ટીના ધારાસભ્યોની હિલચાલથી રાજકીય ગરમાવો આવ્યો છે. કેટલાક લોકો રુપાણી વિરુદ્ધ આંતરિક કાવતરાનું રૂપ આપી રહ્યાં છે.

મુખ્યમંત્રી રૂપાણીને આપવામાં આવેલી રજૂઆતમાં ધારાસભ્ય યોગેશ પટેલ, મધુશ્રી વાસ્તવ, સી કે રાઉલજી ,મનીષા વકીલ ,કેતન ઇનમદાર સહિત આઠ સભ્યોએ વડોદરાને જ એઇમ્સ મળવી જોઈએ તેવો ઉલ્લેખ કર્યો છે, સાથે વડોદારને કેમ એઇમ્સ મળવી જોઇએ તેનું કારણ પણ સીએમને સમજાવ્યું હતું.

સૂત્રોનું કહેવું છે કે બીજેપીના સભ્યોને રાજકોટને એઇમ્સ મળે તો વાંધો નથી, પરંતુ એઇમ્સના નામે બીજેપીના ધારાસભ્યોને રૂપાણી સરકાર પર દબાણ ઉભું કરીને પ્રધાન બનવામાં રસ છે. મધ્ય ગુજરાતને રૂપાણી સરકારમાં પૂરતું પ્રતિનિધિત્વ મળ્યું નથી એતો વરવી વાસ્તવિક્તા છે, હાલ ગુજરાત વિધાનસભાના અધ્યક્ષ રાજેન્દ્ર ત્રિવેદી વડોદરાના છે તેમના સિવાય મધ્ય ગુજરાતના કોઈ ધારાસભ્યને કેબિનેટ પ્રધાનનો દરજ્જો મળ્યો નથી.