the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

અનમોલ ઇન્ડિયા લી. બીએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ સમીક્ષા (લાંબા ગાળા માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

અનમોલ ઇન્ડિયા લી. બીએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ સમીક્ષા (લાંબા ગાળા માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

•અનમોલ ઈન્ડિયા કોલસાના વેપારમાં સાથે સંકળાયેલ છે. તે કોલસાની આયાત કરે છે અને મધ્યમ અને નાના ઉદ્યોગોને પુરા પાડે છે.
•કોલસો ભારે ચંચળ કોમોડીટી છે અને સરકારની નીતિઓની તેના પર અસર થાય છે.
• તે કોલસાના સપ્લાયર્સ અને યુઝર ઉદ્યોગ સાથેના તેના લાંબા સમયના સંપર્કોથી ફાયદા મેળવે છે
•નાણાકીય પરિમાણોના આધારે, આ ઈસ્યુ સંપૂર્ણ કીંમતવાળો જણાય છે.

કંપની વિશેઃ

અનમોલ ઇન્ડિયા લિ. (એઆઈએલ) કોલસા આયાત અને પુરવઠાના વ્યવસાયમાં કામ કરી રહી છે. તેનો ગુણવત્તાસભર પુરવઠો અને બહેતર સેવા સાથે, તે તેના સપ્લાયર્સ / ગ્રાહકો વચ્ચે સૌથી વધુ પસંદગીની વિશ્વસનીય બ્રાન્ડ બની ગયેલ છે. કંપની જે પ્રારંભિક રીતે ઇંટ ભઠ્ઠાણ ઉદ્યોગ અને કોલસા વેપારીઓને સેવા આપી રહી હતી તે આજે કોલસા અને પેટ કોકની સપ્લાય સાથે વિવિધ ઉદ્યોગોની માંગને પૂરી પાડે છે. એઆઈએલનું મુખ્ય ઉત્પાદન યુએસએ કોલસો છે. તે ઇન્ડોનેશિયન કોલ, પેટ્રોલિયમ કોક પણ પૂરા પાડે છે. નાના અને મધ્યમ કદના ઉત્પાદકો એઆઈએલના મુખ્ય ગ્રાહકો છે. કંપની ઉચ્ચ અસ્થિર કોમોડિટીમાં કામ કરી રહી છે અને તે સરકારની નીતિઓ પર પણ અસર કરે છે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

કાર્યકારી મૂડી,અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડની જરૂરિયાતો માટે અંશતઃ નાણાં એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા રૂ. ૧૦ નો એક એવા આશરે ૩૧૦૦૦૦૦ ઈક્વીટી શેર, દીઠ રૂ. ૩૩ના મુકરર ભાવથી ઓફર કરીને રૂ. ૧૦.ર૩ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૧૨.૨.૨૦૧૯ના રોજ ખુલશે અને તા. ૧૪.૦૨.૨૦૧૯ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૪૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે. આ ઇશ્યુ કંપનીના પોસ્ટ ઈશ્યુ પેઇડ ઇક્વિટી કેપિટલના ૨૯.૮૬ % હિસ્સો આપે છે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર શેર ઈન્ડિયા કેપિટલ સર્વિસીસ પ્રા. લી છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. શરુઆપમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી તેમણે માર્ચ ર૦૧૦ અને માર્ચ ર૦૧ર વચ્ચે શેર દીઠ રૂ. પ૦ ના ભાવે શેર આપેલ હતા. આ ઉપરાં તેમણે જેલાઈ ર૦૧૮ માં એક શેર પર બે શેર બોનસ આપેલ હતું. પ્રમોટરો દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ. ૩.૩૩ છે.. પોસ્ટ ઇશ્યૂ, તેની વર્તમાન પેઇડ અપ ઇક્વિટી જે હાલ રૂ. ૭.૨૮ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૧૦.૩૮ કરોડ થશે. આ ઈસ્યુ પછી પણ પ્રમોટરો આશરે ૭૩% ઈક્વીટી રાખશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો અનુક્રમે રૂ. ૧૮૯.૮૧ કરોડ / રૂ. ૦.૮૩ કરોડ (એફવાય ૧૬), રૂ. ૧૮૬.૫૦ કરોડ / રૂ. ૧.૦૯ કરોડ (એફવાય ૧૭) અને રૂ. ૨૯૯.૨૪ કરોડ / રૂ. ૨.૬૨ કરોડ (એફવાય ૧૮) દર્શાવેલ છે. ના. વ. ર૦૧૯ ના પ્રથમ છ માસમાં તેમણે રૂ. ૨૬૩.૦૬ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૧.૭૨ કરોડ ચોખ્ખો નફો કરેલ છે. છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેમણે સરેરાશ શેરદીઠ આવક ૨.૪૯ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૭.૫૪ ટકા દર્શાવેલ છે. તા. ૩૦.૯.૧૮ ના એન એ વી રૂ. ૧૫.૫૬ ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ર.૧ર ના પી/બીવી થી આવે છે અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ. ૨૨.૪૨ના આધારે ૧.૪૭ ના પી/બીવીથી આવે છે.જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકી કરણ કરીએ અને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેરના આધારે વહેંચીએ તો તેમનો પી /ઈ રેશિયો ૧૦ ની આસપાસ આવે છે, જે સામે આ ઉદોગની સરેરાશ ૧ર છે. આ રીતે આ ઈસ્યુ પૂર્ણ કીંમતનો છે.
આ કંપનીએ ટેક્ષ કપાત પછીનો નફો અનુક્રમે ૦.૬૫% (એચ ૧ એફવાય ૧૯), ૦.૮૮% (એફવાય ૧૮), ૦.૫૮% (એફવાય૧૭), ૦.૪૪% (એફવાય૧૬) મેળવેલ હતો. ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં કૂદકાનું કારણ કોર્પોરેટ ક્ષેત્ર પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવાનું છે, ઇન-હાઉસ એપ્લિકેશન “અનમોલ કોલ” નો પ્રવેશ અને નાણાકીય વર્ષ ૧૮ માટે સારૂં વ્યવસાયિક વાતાવરણ છે. કંપની કદ અને મજબૂતાઈમાં લાભ મેળવે છે, તે કોર્પોરેટ ગ્રાહકોને આકર્ષિત કરવામાં સક્ષમ હશે જે સમય-સમયે ઉત્પાદન વિતરણની માંગ કરે છે અને માંગની દૃશ્યતા પૂરી પાડે છે. આ બાબત કંપનીને સ્રોતથી વધુ સારા દરે સોદા કરવામાં મદદ કરે છે અને રીટેલ ક્લાયન્ટ્‌સને સીધી સેવા આપવા સક્ષમ છે જે વધુ સારા માર્જિન પૂરા પાડે છે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, તેણે કોલ ઇન્ડિયા અને જીએમડીસીને તેના લિસ્ટેડ પીઅર્સ તરીકે દર્શાવ્યું છે. હાલમાં તેઓ લગભગ ૧૩.૭ અને ૬ (તા. ૦૫.૦૨.૧૯ ના રોજ) ની પી / એસ પર ટ્રેડ કરી રહ્યા છે. જો કે, અનમોલ ફક્ત કોલસાના વેપાર પ્રવૃત્તિઓમાં જ સંકળાયેલ હોવાથી તે કડક તુલનાત્મક નથી. .

મર્ચંટ બેંકરનો ટ્રેક રેકર્ડ

મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, તેમના જૂથ દ્વારા આ પ્રથમ કામગીરી છે અને તેમનો ભૂતકાળનો કોઈ ટ્રેકરેકર્ડ નથી.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

વધતી માગ સામે કોલસા અનિયમિત સપ્લાય દર્શાવે છે. ભવિષ્યની સંભાવના કંપનીની વૃદ્ધિની પેટર્નને ટકાવી રાખવા માટેની ક્ષમતા પર છે. વર્તમાન ફાઇનાન્સિયલના આધારે, ઈસ્યુ સંપૂર્ણ કિંમતવાળો જણાય છે. રોકાણકારો આ સંપૂર્ણ કિંમતના ઈસ્યુમાં લાંબા ગાળાનું રોકાણ વિચારી શકે છે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).
About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

courtcy : www.chittorgarh.com