the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

આર્ટેઝ ફેબ્સ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ સમીક્ષા (લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો)

આર્ટેઝ ફેબ્સ એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ સમીક્ષા (લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો)

• એએફએલએ સુતરાઉ કાપડના ઓર્ડર માટે એક વિશિષ્ટ સ્થાન બનાવ્યું છે.
•તે મહત્તમ કિંમતના લાભો સાથે ઇન્વેન્ટરી સ્તરનું સંચાલન કરવા માટે -ઇન-ટાઇમ કન્સેપ્ટ પર કાર્ય કરે છે.
•ઇશ્યૂનું મૂલ્ય લગભગ ૬ ની પી / ઇ પર વ્યાજબી છે.
•લીડ મેનેજર પાસે સરેરાશ ટ્રેક રેકોર્ડ છે.

કંપની વિશેઃ

આર્ટેઝ ફેબ્સ લિ. (એએફએલ) શર્ટિંગ અને શુટીંગ માટેના કાપડના ઉત્પાદન અને વેપારમાં સંકળાયેલું છે. તે કાચા માલ તરીકે કોટન યાર્ન, લિનન યાર્ન તેમજ મિશ્રિત યાર્નમાંથી કાપડના ઉત્પાદનમાં ખાસ વિશેષતા ધરાવે છે. એએફએલ શરુઆતમાં મુખ્યત્વે હાઇ-એન્ડ અને ફેશન ફોરવર્ડ ડિઝાઇન્સ સાથે તેના ઈન-હાઉસ કુશળ ડિઝાઇનિંગ ટીમનો ઉપયોગ કરીને ગ્રે કાપડના ઉત્પાદનમાં રોકાયેલ હતું. કંપની સ્થાનિક અને આંતરરાષ્ટ્રીય બજારો બંનેને તેનાં ઉત્પાદનો પૂરાં પાડે છે. તેની વર્તમાન સ્થાપિત ક્ષમતા ૪૩ સ્થાપિત લૂમ્સ સાથે વાર્ષિક૨૧ લાખ ચોરસ મીટર છે. ફેશન બદલાતાં, બજારો દ્વારા માગણી થયા મુજબના ટેલર કાપડમાં તે નિષ્ણાત છે. તેની ઈન્વેન્ટરી સ્તરનું સંચાલન કરવા માટે માત્ર ઇન-ટાઇમ કન્સેપ્ટને અનુસરવામાં આવે છે, જે તેના ખર્ચને ઘટાડે છે અને આમ વ્યવસાય મોડેલને ઑર્ડરમાં રાખવામાં સહાય કરે છે.
મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :
કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડ માટે અંશતઃ નાણાં એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા આશરે ૨૩૧૦૦૦૦ ઈક્વીટી શેર, દીઠ રૂ. રૂ. ૩૪ થી રૂ. ૩૬ ના પ્રાઈબેન્ડથી ઓફર કરીને રૂ. ૭.૮પ કરોડ થી રૂ. ૮.૩ર કરોડ (ઉપરના અને નીચેના પ્રાઈઝ બેન્ડને આધારે )એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૩૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૧૮.૩.૨૦૧૯ના રોજ ખુલશે અને તા. ૨૦.૦૩.૨૦૧૯ ના રોજ બંધ થશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર પેન્ટોમેથ કેપિટલ એડાવાઈઝર્સ પ્રા.લી છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. પેન્ટોમેથ સ્ટોક બ્રોકર્સ પ્રા. લી. આ ઈસ્યુના માર્કેટ મેકર તરીકે કાર્ય કરી રહેલ છે.
આ ઇશ્યુ ભરાઈ ગયા પછી કંપનીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીનો ૨૬.૯૯ ટકા હિસ્સો આપશે.
આ કંપનીએ બધા જ શેર ભાવોભાવ આપેલ છે અને સપ્ટેમ્બર ર૦૧૦માં દર ૬ શેરે એક શેર બોનસ આપેલ છે. પ્રમોટર્સ દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૮.૯૨ અને રૂ.૧૫.૮૨ પ્રતિ શેર છે. આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ અપ ઇક્વિટી કેપિટલ હાલ જે રૂ. ૬.૨૫ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૮.૫૬ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો (નુકશાન)) અનુક્રમે રૂ. ૩૮.૭૮ કરોડ / રૂ. – (૦.૩૬ટ) કરોડ (એફવાય ૧૬), રૂ. ૫૩.૧૧ કરોડ / રૂ. ૧.૭૯ કરોડ (એફવાય ૧૭) અને રૂ. ૬૪.૩૪ કરોડ / રૂ. ૩.૫૨ કરોડ (એફવાય ૧૮) દર્શાવેલ છે. ના. વ. ર૦૧૯ ના ૫ૂર્વાર્ધમાં તેમણે રૂ. ૩૬.૯૩ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૨.૫૪ કરોડ ચોખ્ખો નફો કરેલ છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેમણે સરેરાશ શેરદીઠ આવક રૂ. ૩.૬૭ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૩૧.૬૮ ટકા દર્શાવેલ છે. તા. ૩૦.૦૯.૧૮ ના રોજ એન એ વી રૂ. ૧૭.૩૫ ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૨.૦૭ ના પી/બીવી થી આવે છે.
જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકી કરણ કરીએ અને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેરના આધારે વહેંચીએ તો તેમનો પી /ઈ રેશિયો ૬ની આસપાસ આવે છે, આમ આ ઈસ્યુ વાજબી ભાવનો છે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ, તેણે વીટીએમ અને ડોનિઅરને તેના સૂચિબદ્ધ મિત્રો તરીકે દર્શાવેલ છે. તેઓ હાલમાં ૧૧ અને ૧૬ ના પી/ઈ પર ટ્રેડ કરી રહ્યા છે. (તા.૧પ.૦૩.૧૯ ના રોજ). જો કે તેઓ ચૂસ્ત રીતે સરખાવી શકાય તેમ નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો દેખાવ

મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, તેમના જૂથ દ્વારા આ ૭૮મી કાગમીરી છે, છેલ્લા ૧૦ લીસ્ટીંગમાં લીસ્ટીંગના દિવસે બધા જ શેર ૦.૫% થી ૦.૮ ટકા પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતા.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

જોકે ટેક્સટાઇલ સેક્ટરમાં હાલમાં ઓછી ફેન્સી ધરાવે છે અને તાજેતરના થોડા ઉચ્ચ પી / ઈ ઇશ્યૂ રોકાણકારોના ખિસ્સા બાળી ગયા છે, આ વ્યાજબી કિંમતનો ઈસ્યુ લાંબા ગાળાના રોકાણ માટે ધ્યાનમાં લઈ શકાય. (લાંબા ગાળા માટે સબસ્ક્રાઇબ કરો).

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com