the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

કેએચએફએમ હોસ્પિટાલિટી એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ સમીક્ષા (લોંગ ટર્મ માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

કેએચએફએમ હોસ્પિટાલિટી એનએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ સમીક્ષા (લોંગ ટર્મ માટે સબ્સ્ક્રાઇબ કરો)

•કે.એચ.એફ.એમ. સંકલિત હોસ્પિટાલિટી અને સુવિધા સંચાલન સેવાઓ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરેલ છે.
• આઇએચએફએમ માર્કેટ ૨૦૨૦ સુધીમાં સીએજીઆર ૨૦% પોસ્ટ કરવાની અપેક્ષા છે.
• તા. ૩૦.૧૧.૧૮ ના રોજ રૂ. ૨૩૦.૩૧ કરોડ ની સારી ઓર્ડર બુક.
• ના. વ. ૧૯ ના પૂર્વાર્ધની કમાણીના આધારે આ ઈસ્યુ સંપૂર્ણપણે કિંમતવાળી દેખાય છે.

કંપની વિશેઃ

કે.એચ.એફ.એમ હોસ્પિટાલિટી એન્ડ ફેસિલિટી મેનેજમેન્ટ સર્વિસીસ લિ. (કે.એચ.એફ.એમ.) (અગાઉ કાલ્પ્ટરુ હોસ્પિટાલિટી અને ફેસિલિટી મેનેજમેન્ટ સર્વિસીસ પ્રા. લિ. તરીકે જાણીતી) સંકલિત હોસ્પિટાલિટી અને સવલતો મેનેજમેન્ટ સેવાઓના વ્યવસાયમાં રોકાયેલી છે. કંપની દૈનિક ધોરણે ૧૨ લાખ ચોરસ ફૂટ બાગકામ અને ૩૦ લાખ સ્ક્વેર ફીટ કોર્પોરેટ જગ્યાનું સંચાલન કરે છે, જે નવીનતમ તકનીકી અને પ્રશિક્ષિત માનવ શક્તિથી સજ્જ છે. આ કંપની બીએફએસઆઇ, એવિએશન, સરકારી સંસ્થાઓ, મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનો, રિટેલ, રેલ્વે, હોસ્પિટાલિટી, બિઝનેસ પાર્ક્સ, ઇન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર સેક્ટરમાં મિલકતનું સંચાલન અન ેસુવિધાઓ માટે તમામ આઉટસોર્સ્ડ સોલ્યુશન અને સેવાઓ પૂરી પાડે છે. કંપનીએ ઇન્ટિગ્રેટેડ હોસ્પિટાલિટી અને ફેસિલિટી મેનેજમેન્ટ સર્વિસીસ (આઇએચએફએમ) આપવા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કર્યું છે.

વર્તમાનમાં, તે ૨૫૦૦ લોકોના સોર્સથી ઇન-હાઉસ સ્રોતો સાથે સાઇટ ઑફિસના નેટવર્ક દ્વારા ૧૦ રાજ્યોમાં ૨૧ શહેરોને આવરી લઈ કાર્ય કરે છે. કેએચએફએમની તા. ૩૦.૧૧.૧૮ ના રોજેની ઑર્ડર બુક (રૂ. ૨૩૦.૩૧ કરોડ) હતી જેમાં તેના ટોચના ૫ ગ્રાહકો લગભગ ૮૪% ફાળો આપે છે. તેમાં એમસીજીએમ (ગ્રેટર મુંબઈનું મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન), ઓએનજીસી, ભારતીય રેલવે, ન્યુક્લિયર પાવર, પટના સચિવાલયનો સમાવેશ થાય છે. કંપની પાસે પેન ઇન્ડિયા હાજરી છે અને ભૌગોલિક પહોંચના ફાયદા ભોગવે છે. તે છત્રપતિ શિવાજી ઇન્ટરનેશનલ એરપોર્ટ, સહ-મુંબઈ, સેન્ટ્રલ રેલવે, વેસ્ટર્ન રેલવે, ટાટા મોટર્સ, એચડીએફસી ગ્રૂપ, એસ્સેલ વર્લ્ડ વગેરેનો પણ સમાવેશ કરે છે. પ્રભાવશાળી ક્લાયન્ટ રીટેન્શન રેશિયો ૭૦% છે, તે કાર્યની ગુણવત્તા અને ગ્રાહક પ્રત્યેની કંપનીની પ્રતિબદ્ધતાની પુરાવા છે. ગ્રાહકોનો સંતોષ, જે ભવિષ્યમાં નવા ગ્રાહકોને પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરે છે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

કાર્યકારી મૂડી અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડ માટે અંશતઃ નાણાં એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા આશરે ૨૯૫૦૦૦૦ ઈક્વીટી શેર, દીઠ રૂ. ૩૮ ના પ્રાઈબેન્ડથી ઓફર કરીને રૂ. ૧૧.૨૧ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૩૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૨.૩.૨૦૧૯ના રોજ ખુલશે અને તા. ૨૭.૦૩.૨૦૧૯ ના રોજ બંધ થશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે.
પ્રમોટર હોલ્ડીંગ ૬૯.૫૯ ટકા હશે. આ ઇશ્યુ ભરાઈ ગયા પછી કંપનીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીનો ૩૦.૪૧ ટકા હિસ્સો આપશે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર બોનન્જા પોર્ટફોલિયો લી છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. નિકૂંજ સ્ટોક બ્રોકર્સ લી. આ ઈસ્યુના માર્કેટ મેકર તરીકે કાર્ય કરી રહેલ છે.

શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછફ, આ કંપનીએ માર્ચ ર૦૦૭ થી સપ્ટેમ્બર ર૦૧ર સુધીમાં રૂ. ૮પ થી ૧રર.પ૦ ના ભાવે શેર આપેલ હતા. આ ઉપરાંત તેમણે માર્ચ ર૦૦૯ માં એક શેર પર ૯ શેર બોસ અને માર્ચ ર૦૧૮ માં ફરીવાર એક શેર પર ૯ શેર બોનસ આપેલ હતું.
પ્રમોટર્સ દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૨.૫૨ અને રૂ.૩.૦૧ પ્રતિ શેર છે. આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ અપ ઇક્વિટી કેપિટલ હાલ જે રૂ. ૬.૭૫ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૯.૭૦ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો અનુક્રમે રૂ.૪૪.૯ ૮ કરોડ / રૂ. ૧.૯૫ કરોડ (એફવાય ૧૬), રૂ. ૪૪.૮૮ કરોડ / રૂ. ૧.૮૧ કરોડ (એફવાય ૧૭) અને રૂ. ૪૫.૦૮ કરોડ / રૂ. ૨.૨૨ કરોડ (એફવાય ૧૮) દર્શાવેલ છે. આ બધા વર્ષોનું પ્રદર્શન કાર્યકારી મૂડીની મર્યાદાઓને લીધે સ્થિર છે. જો કે, તેમને બેંક તરફથી મદદ મળેલ જે તેમને ના. વ. ૧૯ ના પૂર્વાર્ધમાં ટોપલાઈન અને બોટમલાઈન ઉચે લાવવામાં સાહયરૂપ બનેલ. કે જેમાં તેમણે રૂ. ૩૭.૯૫ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૧.૩૯ કરોડ ચોખ્ખો નફો કરેલ છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેમણે સરેરાશ શેરદીઠ આવક રૂ. ૩.૦૨ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૨.૦૭ ટકા દર્શાવેલ છે. તા. ૩૦.૦૯.૧૮ ના રોજ એન એ વી રૂ. ૨૯.૨૪ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૧.૩૦ ના પી/બીવી થી આવે છે, અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ. ૩૧.૯૦ના આધારે ૧.૧૯ના પી/બીવીથી આવે છે.

જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકી કરણ કરીએ અને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેરના આધારે વહેંચીએ તો તેમનો પી /ઈ રેશિયો ૧૩.૩૩ની આસપાસ આવે છે, આમ આ ઈસ્યુ પૂર્ણ કીંમતનોછે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ, તેણે કાર્ય ફેસિલીટી અને રૂત્વિક ફેસિલીટી ને તેના લિસ્ટેડ પીઅર્સ તરીકે દર્શાવ્યા છે જે વર્તમાનમાં ૧૨ અને ૧૭ (૧૫.૦૩.૧૯ ના રોજ) ની પી / ઈએસ પર ટ્રેડ કરી રહ્યા છે.

મર્ચંટ બેંકરનો દેખાવ

મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, તેમના જૂથ દ્વારા આ પ્રથમ કાગમીરી છે, અને તેથી તેમનો કોઈ ટ્રેક રેકર્ડ નથી.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

હોસ્પિટાલિટી એન્ડ કેટરિંગ, ફેસિલિટી મેનેજમેન્ટ અને સિક્યોરિટી સર્વિસીઝ સેગમેન્ટ ૨૦૨૦ સુધીમાં ૧૬% થી ૨૦% ની સીએજીઆર નોંધવવા માટે સુયોજિત છે, જે આ કંપની માટે તેજસ્વી સંભાવનાઓ દર્શાવે છે. રોકાણકારો આ આગામી સેવા ક્ષેત્રની કંપનીમાં લાંબા ગાળાના રોકાણ કરવા વિચારી શકે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).
About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

courtcy : www.chittorgarh.com