the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

સિઆન હેલ્થકેર બીએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ સમીક્ષા (લોંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો)

સિઆન હેલ્થકેર બીએસઈ એસએમઇ આઈપીઓ સમીક્ષા (લોંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો)

• સિઆન એલોપેથિક, ન્યુટ્રાસ્યુટીકલ અને આયુર્વેદિક ફાર્મા ઉત્પાદનોમાં કાર્યરત છે.
• તે ઘરેલુ બજાર માટે ૧૦૦૦ થી વધુ ઉત્પાદનો અને ૨૦૦૦ બ્રાન્ડ્‌સ વિકસિત કરી છે
• નિકાસ માટે આ કંપનીનાં ૩૫૩ ઉત્પાદનો પહેલાથી જ નોંધાયેલ છે અને ૫૮૫ વધુ માટે અરજી કરી છે
• તે સંભવિત વૃદ્ધિને સુનિશ્ચિત કરતા વિવિધ વ્યવસાયિક મોડલ્સ હેઠળ કાર્ય કરે છે
• સિઆન પશુ ઉત્પાદન માટે વિશિષ્ટ લાઇસન્સ ધરાવે છે.

કંપની વિશેઃ

સીઆન હેલ્થકેર લિ. (સીઆઈએન) ડબ્લ્યુએચઓ-જીએમપી અને આઇએસઓ -૯૦૦૧ઃ ૨૦૧૫ પ્રમાણિત ટ્રાન્સનેશનલ મેન્યુફેક્ચરિંગ કંપની છે, જે ફાર્માસ્યુટિકલ, ન્યુટ્રાસ્યુટીકલ, આયુર્વેદિક, કોસ્મીસ્યુટીકલ્સ, સેક્સ્યુઅલ વેલનેસ અને ફૂડ સપ્લિમેન્ટ ઉત્પાદનોની વ્યાપક શ્રેણી ધરાવે છે. કંપની પાસે સંપૂર્ણ રૂપે આર એન્ડ ડી અને નિયમનકારી વિભાગ છે. તે વર્લ્ડ હેલ્થ ઓર્ગેનાઇઝેશન દ્વારા નક્કી કરવામાં આવતી સ્ટાન્ડર્ડ મેન્યુફેક્ચરીંગ પ્રેક્ટીસનું પાલન કરે છે અને ફૂડ એન્ડ ડ્રગ કંટ્રોલ એડમિનિસ્ટ્રેશન દ્વારા પ્રમાણિત છે.
સીઆઇએન, ફાર્માસ્યુટિકલ સેગમેન્ટ્‌સ, ઓર્થોપેડિક્સ, ગાયનેકોલોજી, પેડિયાટ્રીક્સ, કાર્ડિયાક, ડાયાબિટીસ, ત્વચારોગ, પેઇન મેનેજમેન્ટ, એન્ટિબાયોટિક્સ, ન્યુરો, ક્રિટિકલ કેર, ગેસ્ટ્રા ઉપચાર -ઇન્ટેસ્ટાઇનલ અને ન્યુટ્રાસ્યુટીકલ્સ, જેવા ૧૨ વિભાગ હેઠળ વેચાણ, માર્કેટિંગ, ગુણવત્તા ખાતરી, વિતરણ, પાલન અને નિયમનકારી પાસાં સહિત ફાર્માસ્યુટિકલ ઉત્પાદનોનો વિકાસ, ઉત્પાદન અને વ્યાપારીકરણ કરે છે.તેમની સ્પેશિયાલીટી અને સુપર સ્પેશિયાલીટી સાથેના વિકસતા જોડાણ પર ૧૦ વેચાણ વિભાગોધ્યાન કેન્દ્રિત કરી રહેલ છે..
કંપની બ્રાન્ડ બિઝનેસ, નિકાસ, થર્ડ પાર્ટી મેન્યુફેકચરિંગ અને સરકારી સપ્લાય જેવા વિવિધ વ્યવસાયિક મોડલ્સ હેઠળ કાર્ય કરે છે. સીઆઇએનએ ઘરેલુ બજારમાં ૧૦૦૦ થી વધુ ફોર્મ્યુલેશન્સ અને ૨૦૦૦ બ્રાન્ડ્‌સ વિકસાવ્યા છે. એનડીટીવી અને ભારતના એસએમઈ ફોરમ દ્વારા પસંદ કરાયેલા ભારતના ૩૬ અગ્રણી એમએસએમઇમાં સિઆનને “ભારતના નાના જાયન્ટ્‌સ” તરીકે સન્માનિત કરવામાં આવે છે; તે ભારતના ટોચના “૧૦૦ એસએમઈઝ ઓફ ઇન્ડિયા” ના વિજેતા તરીકે પણ સન્માનિત છે. સિઆને આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં ૩૫૩ ઉત્પાદનો પહેલાથી જ નોંધાવ્યા છે અને આંતરરાષ્ટ્રીય બજારમાં નોંધણી / મંજૂરી માટે ૫૮૫ થી વધુ ઉત્પાદનો માટે અરજી કરી છે.
આ કંપનીને ગોળીઓ, કેપ્સ્યુલ્સ, ઓરલ લિક્વિડ્‌સ અને ઓઇલમેન્ટ્‌સના ઉત્પાદન માટે, અને કેમિકલ, ઇન્સ્ટ્રુમેન્ટલ અને માઇક્રોબાયોલોજીના વિશ્લેષણ માટે, ડ્રગ કંટ્રોલિંગ એન્ડ લાઇસન્સિંગ ઓથોરિટી ઉત્તરાખંડ દ્વારા જારી કરાયેલા લાઇસન્સ હેઠળ ઉત્પાદન મંજૂરી છે. સિઆન નવીન ઉત્પાદો બનાવે છે જેમાં ટેબ્લેટ્‌સ, કેપ્સ્યુલ્સ, લિક્વિડ ઓરલ્સ, ઓઇનમેન્ટ્‌સ, ક્રીમ, લોશન, જેલ્સ અને સેચેનો સમાવેશ થાય છે. સેવાવેટ અને વેંકી જેવા ક્લાયન્ટ માટે પશુ ઉત્પાદનોના નિર્માણ માટે કંપની પાસે વિશિષ્ટ લાઇસન્સ છે.
સિઆને ૧૫૦ પ્રોડક્ટ્‌સ વિકસાવ્યા છે અને લગભગ ૫૦ પ્રોડક્ટ્‌સ ગ્લોબલ માર્કેટ માટે વિકાસ હેઠળ છે. કંપની તેના વૈશ્વિક વ્યવસાયના ઝડપી વિસ્તરણની પ્રક્રિયામાં છે અને વૈશ્વિક સ્તરે લગભગ ૧૦૦ ફોર્મ્યુલેશન્સ રજીસ્ટર કરવાની પ્રક્રિયામાં છે અને દક્ષિણ પૂર્વ એશિયા, સીઆઈએસ, આફ્રિકન અને લેટિન અમેરિકાના દેશોને આવરી લેતાં આગામી બે વર્ષમાં વધુ નવીન પ્રોડક્ટ્‌સની નોંધણી કરવા આગળ વધી રહી છે. .
સૂચિત વિસ્તરણ (જે ચાલી રહ્યું છે) તે પૂર્ણ થયે સીઆએનની દર માસની ટેબ્લેટ ઉત્પાદનની ક્ષમતામાં ૩૫ કરોડ ગોળીઓ, ૫ કરોડ કેપ્સ્યુલ અને ૧૫ લાખ બોટલ્સ અને કોસ્મેટિક્સ ૪૦ લાખ ટ્યૂબનો વધારો થશે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

યુનિટ ૧ ના પ્લાન અપગ્રેડેશન શાટે (રૂ. ૩.પ૦ કરોડ), યુનિટ ર માટે માર્જીન મની (રૂ. ૭.ર૮ કરોડ), બ્રાન્ડ બિલ્ડીંગ (રૂ. ૧પ૦ કરોડ) સંપાદન અને ૧૦.૦૦ કરોડ), અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડની જરૂરિયાત માટે અંશતઃ નાણાં એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા આશરે ૬૨૧૬૦૦૦ ઈક્વીટી શેર, દીઠ રૂ.૬૧ થી રૂ. ૬પ ના ભાવથી ઓફર કરી બજારમાંથી (નીચેના અને ઉપરના પ્રાઈઝ બેન્ડના આધારે) રૂ.૩૭.૯૨ કરોડ થી રૂ. ૪૦.૪૦ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા.૦૨.૦૫.૨૦૧૯ના રોજ ખુલશે અને તા. ૦૯.૦૫.૨૦૧૯ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૨૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે. આ ઈસ્યુ તેની ભરપાઈ થયેલ મૂડીનો ૨૬.૬૩ ટકા હિસ્સો આપશે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર ફેડેક્ષ સિક્યુરીટીસ પ્રા. લી છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. એનએનએમ સિકયુરીટીસ પ્રા. લી. આ ઈસ્યુના માર્કેટ મેકર તરીકે કાર્ય કરી રહેલ છે.
શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, આ કંપનીએ માર્ચ ર૦૧૩ અને ઓક્ટોબર ર૦૧૮માં આ કંપનીએ રૂ. ર૦ થી રૂ. ૯૬ ના ભાવે બીજા શેર આપેલ હતા. આ ઉપરાંત તેમણે ઓગષ્ટ ર૦૧૮ માં એક શેર પર ૧૧ શેર બોનસ આપેલ હતું. પ્રમોટર્સ દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ. ૦.૮૩ પ્રતિ શેર છે. આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ અપ ઇક્વિટી કેપિટલ હાલ જે રૂ. ૧૭.૧૪ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૨૩.૩૬ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ કંપનીએ (અનુગામી પ્રક્રિયા પહેલાં) ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો અનુક્રમે રૂ. ૪૭.૧૬ કરોડ / રૂ. ૧.૩૭ કરોડ (એફવાય ૧૬), રૂ. ૫૧.૮૫ કરોડ રૂ .૨.૨૪ કરોડ (એફવાય ૧૭) અને રૂ. ૫૯.૫૯ કરોડ / રૂ. ૩.૭૬ કરોડ (એફવાય ૧૮) દર્શાવેલ છે. ના. વ. ર૦૧૯ ના પ્રથમ નવ માસમાં તેમણે રૂ. ૪૪.૪૮ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૫.૨૫ કરોડ ચોખ્ખો નફો કરેલ છે.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ શેર દીઠ કમાણી રૂ. ૧.૬૯ અને આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૯.૦૧ ટકા દૃશાવેલ છે. તા. ૩૧.૧૨.૧૮ ના રોજ એન એ વી રૂ. ૧૪.૭૯ ના આધારે આ ઈસ્યુનો ભાવ ૪.૩૯ ના પી/બીવી થી આવે છે,
જો આપણે તેની છેલ્લી કમાણીનું વાર્ષિકીકરણ કરીએ અને આ ઈસ્યુ પછીના તમામ ઈક્વીટીના આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલ ભાવ ૨૧.૬૬ ના પી/ઈ ની આસપાસ આવે છે જે સામે આઉદ્યોગની સરેરાશ પ૪ (તા. ૩૧.૩.૧૮ના રોજ) છે.
તા. ૩૧.૧૨.૧૮ મુજબ, સિઆન પાસે રૂ.૧૫૦ કરોડ ઉપરાંતની ઓર્ડર બુક છે. , ટેન્ડર બિઝનેસ સેગમેન્ટ માટે, તેમની પાસે બીપીપીઆઈ જરૂરી દવા સૂચિમાં ૮૦૦ માંથી ૧૦૦ જેટલા ઉત્પાદનો છે. સી.એન.એન. પ્રધાનમંત્રી જન ઔષધિ પરિ યોજના તેમજ મધ્યપ્રદેશ પબ્લિક હેલ્થ સર્વિસીઝ કોર્પોરેશન લિ. (એમપીપીએચએસસીએલ) હેઠળ સક્રિય સપ્લાયર છે. તેણે એએફએમએસ, બીએઆરસી, એચએલએલ વગેરે સાથેના કોન્ટ્રેક્ટ્‌સમાં પ્રવેશ કર્યો છે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ, તેણે ડેક્કન હેલ્થકેર, ઝોટા હેલ્થકેર, સાકર હેલ્થકેર અને જેનબર્ક ફાર્માને તેના લિસ્ટેડ પીઅર્સ તરીકે દર્શાવેલ છે જે વર્તમાનમાં અનુક્રમે ૧૨.૪, ૬૫.૬, ૨૪.૯ અને ૧૨ (૨૪.૦૪.૧૯ ના રોજ) ની પી / ઈએસ પર ટ્રેડિંગ કરી રહી છે. તેમ છતાં તેમાંના કોઈ પણ આ કંપની સાથેુ ચુસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો દેખાવ

મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, તેમના જૂથ દ્વારા આ આઠમી કાગમીરી છે તેમના છેલ્લા ૬ લીસ્ટીંગમાં, લીસ્ટીંગના દિવસે એક ઈસ્યુ ભાવોભાવ ખુલેલ , ૧ ઈસ્યુ ડીસ્કાનઉન્ટ ભાવે ખુલેલ અને બાકીનાચાર ૨% થી ૫૬.૫૨% પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતો.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

હાલની આણર્ક વિગતોને આધારે, આ ઈસ્યુ પૂર્ણ ભાવનો છે. હાલણ પરના ઓર્ડરને વિચારતાં આગળ ઉપર વિકાસ થતાં ખૂબ સારી વિકાસની સંભવિતતા છે, સિઆન ભવિષ્ટ માટે સારી સંભવિતતાઓ ધરાવે છે. રોકાણકારો લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવા વિચારી શકે.

 

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com