the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

એરમ ફાર્માસ્યુટિકલ્સ બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ (દૂર રહો)

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com

એરમ ફાર્માસ્યુટિકલ્સ બી એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈ પી ઓ પૃથ્થકરણ (દૂર રહો)

 

• ઇપીએલ ફાર્મા પ્રોડક્ટ્‌સના ટ્રેડિંગ પ્રવૃત્તિઓમાં જ સંકળાયેલ છે અને હવે પોતાનું ઉત્પાદન એકમ ધરાવે છે.
• આ ઇસ્યુને તેની તાજેતરની નાણાકીય કામગીરીના આધારે સંપૂર્ણ કિંમત આપવામાં આવી છે.
• હાલમાં, ફાર્મા સેક્ટર રોકાણકારો દ્વારા અવગણવામાં આવે છે.
• ફાર્મા ટ્રેડિંગ હરિફાઈ સાથે ઉંચાં વોલ્યુમ અને ઓછા માર્જિનનો વ્યવસા છે.

કંપની વિશેઃ

એરમ ફાર્માસ્યુટિકલ્સ લિ. (ઇપીએલ) એ ફાર્માસ્યુટિકલ બિઝનેસ સાથે સંકળાયેલ છે જેમાં એન્ટિબાયોટિક ડ્રગ્સ, એન્ટિ-મૅલેરીયલ ડ્રગ્સ, એન્ટિ-એલર્જિક અને એન્ટી કોલ્ડ ડ્રગ, એનલગેસિક / એન્ટીપાયરેટિક અને એન્ટિ-ઈમફલેમ મેટોરી ડ્રગ્સ, ત્વચારોપણ ઉત્પાદનો, મગજની સક્રિયતા દવાઓ, ન્યુરોજિકલ દવાઓ, જઠરાંત્રિય દવાઓ, સ્ટેરોઇડ્‌સ, સ્ત્રીરોગવિજ્ઞાન દવાઓ, કેલ્શિયમ, મલ્ટીવિટામિન, એન્ટિ-ઓક્સીડન્ટ્‌સ અને ઇન્જેક્શન જેવાં ફાર્માસ્યુટિકલ ફોર્મ્યુલેશન ઉત્પાદનોનો સમાવેશ થાય છે.. પ્રોસ્પેક્ટસની તારીખે, તે આશરે ૧૨૫ ફાર્માસ્યુટિકલ ફોર્મ્યુલેશન પ્રોડક્ટ્‌સ પ્રદાન કરે છે, જેમાંથી ૨૪ ઉત્પાદનો તેના પોતાના બ્રાન્ડ નામ હેઠળ બજારમાં વેચાય છે, જેનું નિર્માણ તેમના દ્વારા થર્ડ પાર્ટીને આઉટસોર્સ કરવામાં આવે છે. ફાર્માસ્યુટિકલ ફોર્મ્યુલેશન ઉત્પાદનો સિવાય, ઇપીએલ સક્રિય ફાર્માસ્યુટિકલ ઘટકો (એ પી આઈ એસ) જેવા કે લેવોફ્લોક્સાસીન હેમિહાઇડ્રેટ આઇપી આલ્બેન્ડેઝોલ આઇપી, એમોક્સિસિલિન ટ્રાઇહાઇડ્રેટ આઇપી વગેરેના વેપારમાં પણ સોદા કરે છે. તેની પાસે પોતાનું કોઈ ઉત્પાદનએકમ નથી અને તે સંપૂર્ણપણે વેપાર પ્રવૃત્તિઓમાં સંકળાયેલી છે. ઉચ્ચ સ્પર્ધા સાથે ઇપીએલ ઉચ્ચ વોલ્યુમ-લો માર્જિન વ્યવસાયમાં છે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

તેનામ કાર્યકારી મૂડી (રૂ.૫.૦૦ કરોડ) અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડ (રૂ. ૦.૮૬ કરોડ) ની જરૂરીયાત માટે અંશતઃ નાણાં એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા આશરે ૧૮૪૮૦૦૦ ઈક્વીટી શેર, દીઠ રૂ.૩૬ ની કિંમતે ઓફર કરીને રૂ. ૬.૬૫ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૧.૦૬.૨૦૧૯ના રોજ ખુલશે અને તા. ૨૬.૦૬.૨૦૧૯ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૩૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે.
આ ઇશ્યુ ભરાઈ ગયા પછી કંપનીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીનો ૨૯.૯૬ ટકા હિસ્સો આપશે.આ કંપની આ આઈપીઓ પ્રક્રિયા માટે રૂ. ૦.૭૯ કરોડનો ખર્ચ કરી રહી છે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર હેમ સિક્યુરીટીસ લી છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે.હેમ સિક્યુરીટીસ લી પોતે જ આ ઈસ્યુના માર્કેટ મેકર તરીકે કાર્ય કરી રહેલ છે.
શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, આ કંપીનીએ જુલાઈ ૨૦૧૫ અને ફેબ્રુઆરી ર૦૧૭ માં રૂ. ૭પ થી રૂ. ૧રપ ના ભાવે બીજા ઈક્વીટી આપેલ હતા. આ ઉપરાંત તેમણે એપ્રિલ ર૦૧૯માં એક શેર પર ૧૩ શેર બોનસ આપેલ હતું.
પ્રમોટર્સ દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ.૬.૫૩ પ્રતિ શેર છે. આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ અપ ઇક્વિટી કેપિટલ હાલ જે રૂ. ૪.૩૨ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૬.૧૭ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં આ કંપનીએ ટર્નઓવર/ચોખ્ખો નફો અનુક્રમે રૂ. ૧૮.૬૩ કરોડ / રૂ. ૦.૧૦ કરોડ (એફવાય ૧૬), રૂ. ૨૩.૬૯ કરોડ / રૂ. ૦.૧૬ કરોડ (એફવાય ૧૭) અને રૂ. ૩૫.૮૫ કરોડ / રૂ. ૦.૮૬ કરોડ (એફવાય ૧૮) નોંધાવેલ છે. તા. ૩૧.૧૨.૧૮ના રોજ પુરા થતા પ્રથમ ૯ માસમાં, આ કંપનીએ રૂ. ૩૪.૫૦ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૦.૮૭ કરોડ નફો કરેલ હતો.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ૨.૨૫ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૪.૮૫ ટકા દર્શાવેલ છે. ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ. ૧૯.૦૨ના આધારે આ ઈસ્યુની કિંમત ૧.૮૯ના પી. ઈ. રેશિયોથી આવે છે. (પ્રિ બોનસ ઈસ્યુ આધારે) તા. ૩૧.૧૨.૧૮ના રોજ તેમની એન એ વી રૂ. ૧૬૪.૫૦ છે.

જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીને વાર્ષિક ધોરણે ગણીએ અને તે પછી ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેર આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલભાવ લગભગ ૧૯ના પી/ઈ પર આવે છે, તે સામે આ ઉદ્યોગનો સરેરાશ પી ઈ રેશિયો ૨૩ છે. આ ઈસ્યુ પૂર્ણ ભાવનો છે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ, વૈશાલી ફાર્માને તેના લિસ્ટેડ પીઅર તરીકે દર્શાવવામાં આવેલ છે જેનો શેર વર્તમાનમાં લગભગ ૩૦ (લગભગ ૧૪.૦૬.૧૯ ના રોજ) પી / ઇ પર ટ્રેડ થઈ રહ્યો છે. જો કે, તે સખત તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો દેખાવ

મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, છેલ્લા ચાર નાણાકીય વર્ષમાં તેમના જૂથ દ્વારા આ ૩૬ મી કાગમીરી છે, છેલ્લા ૧૦ લીસ્ટીંગમાં લીસ્ટીંગના દિવસે ર શેર ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે, ૧ શેર ભાવોભાવ, અને બાકીના બધા જ શેર ૦.૦૪% થી ૨૦ ટકા પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતા.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

આ કંપનીનું પોતાનું ઉત્પાદન એકમ નથી, અને માત્ર વેપારની પ્રવૃત્તિ સાથે સંકળાયેલ છે. આ ઈસ્યુ પૂર્ણ કિંમતનો છે. થર્ડ પાર્ટી કોન્ટ્રાકટ ચિંતા ઉભી કરાવે છે. હાલમાં, ફાર્મા સેકટર રોકાણકારો માટે પસંદગી પાત્ર નથી. મર્ચંટ બેંકર પણ સરેરાશ ટ્રેક રેકર્ડ ધરાવે છે. આ બધું વિચારતાં રોકાણકારો આ ઈસ્યુને છોડી શકે છે.

 

Review Author

 

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com