the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

એ બી ઈન્ફ્રાબિલ્ડ, એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો)

courtcy : www.chittorgarh.com

એ બી ઈન્ફ્રાબિલ્ડ, એન એસ ઈ એસ એમ ઈ આઈપીઓ પૃથ્થકરણ (લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરો)

• એબીઆઈએલ રેલવે ઇન્ફ્રા પ્રોજેક્ટ્‌સ માટે પોતાનું ધ્યાન સ્થાનાંતરિત કરી રહ્યું છે અને તેની આરએમસી સુવિધાને ઉપયોગ કેપ્ટિવ ઉપયોગ માટે કરે છે.
• રેલવે માટે કંપની સૌથી વધુ પસંદગીના ઇન્ફ્રા ડેવલપમેન્ટ કોન્ટ્રાક્ટર તરીકે ઉભરી આવી છે.
• તેની પાસે હાથ પર રૂ. ૩૭૦ કરોડના ઓર્ડર છે અને રૂ. ૭૦ કરોડ બીડ સબમીટ કરેલ છે.
• ઈન્ફ્રા સેગમેન્ટ સાથે સરખાવવામાં આવે તો ઈસ્યુનો ભાવ વાજબી છે.


કંપની વિશેઃ

એબી ઈન્ફ્રાબિલ્ડ લિમિટેડ (એબીઆઇએલ) સિવિલ અને માળખાગત કાર્યો સહિત ઇન્ફ્રા વિકાસ માટે વિવિધ સેવાઓ પૂરી પાડવામાં વ્યસ્ત છે. કંપની ઈન્ફ્રા કાર્યો માટે સરકાર તરફથી ૧૦૦% આવક તેમ જ ૧૦૦ ટકા આવક ખાનગી ક્ષેત્રોમાંથી આરએમસી અને અન્ય કાર્ય દ્વારા મેળવે છે. આ કંપની નવા સ્ટેશન ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર, જૂના સ્ટેશનોનું પુનર્વિકાસ, નવી રેલ્વે લાઈન, ગેજ કન્વર્ઝન, ટ્રેક લિંક્સિંગ, ટ્રેક રચના વગેરે જેવા કાર્યો માટે કરાર કરે છે. તે સ્ટીલ ગ્રાઇન્ડર બ્રિજ બનાવવા, રેલવે ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર અને રોડ કોન્ટ્રાક્ટ્‌સનું નિર્માણ જેવી પ્રવૃત્તિઓમાં પણ જોડાય છે. (બોટ અને ટર્નીકી ધોરણે).
કંપનીમાં બે મુખ્ય ધંધાકીય વર્ટિકલ્સ, રેલ્વે ઇન્ફ્રા કોન્ટ્રાક્ટ્‌સ અને આરએમસી છે. તે ઇન્ફ્રા પ્રોજેક્ટ્‌સ પર ખાસ ભાર મૂકે છે અને આરએમસીનો ઉપયોગ કેપ્ટિવ વપરાશ માટે થાય છે. બિઝનેસ સ્ટ્રેટેજીમાં ફેરફારથી કંપનીએ નીચું ટર્નઓવર હોવા છતાં ઊંચા માર્જિનની અનુભૂતિ સાથે કંપનીને ફાયદો આપ્યો છે કેમ કે આરએમસીનો વ્યવસાય વધુ ધંધો, ઓછા નફાનો હતો.
કંપનીના ગ્રાહક વતૃળમાં મધ્ય રેલ્વે, એમઆરવીસી, પશ્ચિમ રેલવે, મહારાષ્ટ્રના મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનો, આરસીએફ, ઉત્તર મધ્ય રેલવે, સમર્પિત ફ્રેઈટ કોરિડોર, કોર વગેરેનો સમાવેશ થાય છે અને મેનેજમેન્ટ દ્વારા જણાવ્યા મુજબ કોન્ટ્રાક્ટરનો પ્રકાર સલામતિ અને વિકાસનો હોવાથી, તેને અગ્રીમતા આપવામાં આવે છે.
ખાનગી ક્ષેત્રમાં, એમઈ ઇન્ફ્રા પ્રોજેક્ટ્‌સ, એનએ કન્સ્ટ્રક્શન, ઓએસિસ ઈન્ફ્રાસ્ટ્રક્ચર, દાસ ગ્રૂપ, જે પી ઇન્ફ્રા, રેલકોન ઇન્ફ્રા વગેરે તેના ગ્રાહકો છે.
એબીઆઇએલ ગ્રેટર મુંબઈ મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશન સાથે ગ્રેડ “એએ” કોન્ટ્રાક્ટર (એમસીજીએમ) અને પીબ્લ્યુડબ્લ્યુડી મહારાષ્ટ્ર સાથે વર્ગ ૧ (એ) નોંધાયેલ કોન્ટ્રાક્ટર છે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

કાર્યકારી મૂડી (રૂ. ૯.૪૦ કરોડ), અને સામાન્ય કોર્પસ ફંડ (રૂ. ૨.૩૦ કરોડ) માટે અંશતઃ નાણાં એકત્રિત કરવા આ કંપની મેઈડન આઈપીઓ દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા આશરે ૪૪૨૮૦૦૦ ઈક્વીટી શેર, બુક બિલ્ડીંગ રૂટ દ્વારા શેર દીઠ રૂ.૨૯ ની કિંમતે ઓફર કરીને રૂ. ૧૨.૮૪ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૨૮.૦૬.૨૦૧૯ના રોજ ખુલશે અને તા. ૦૩.૦૭.૨૦૧૯ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૪૦૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર એન એસ ઈ એસ એમ ઈ ઈમર્જ પર લીસ્ટ થશે
આ ઇશ્યુ ભરાઈ ગયા પછી કંપનીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીનો ૩૪.૯૫ ટકા હિસ્સો આપશે.
આ કંપની આ ઈસ્યુની પ્રક્રિયા માટે રૂ.૧.૧૪ કરોડનો ખર્ચ કરી રહેલ છે.
આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર માર્ક કોર્પોરેટ એડવાઈઝર્સ પ્રા. લી, છે જયારે બીગશેર સર્વિસીસ પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. અસનાની સ્ટોક બ્રોકર આ ઈસ્યુના માર્કેટ મેકર તરીકે કાર્ય કરી રહેલ છે.
શરુઆતમાં ભાવોભાવ શેર આપ્યા પછી, આ કંપનીએ મે/જુન ર૦૧૮ માં રૂ. ૩ર ના ભાવે શેર આપેલ હતા. આ ઉપરંત તેમણે જુન ર૦૧૮ માં એક શેર પર ર શેર બોનસ આપેલ હતું.
આ કંપનીના પ્રમોટર્સની શેર સંપાદનની સરેરાશ કિંમત શેર દીઠ રૂ. ૩.૩૩ છે.
આ ઈસ્યુ પછી તેમની હાલની ભરપાઈ થયેલ મૂડી જે રૂ. ૮.૨૪ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૧૨.૬૭ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ ટર્નઓવર/ચોખ્ખો નફો અનુક્રમે રૂ. ૭૫.૧૬ કરોડ / રૂ. ૦.૩૩ કરોડ (એફવાય ૧૬), રૂ. ૭૩.૯૯ કરોડ / રૂ. ૦.૧૬ કરોડ (એફવાય ૧૭) અને રૂ. ૬૧.૦૯ કરોડ / રૂ. ૩.૧૫ કરોડ (એફવાય ૧૮) નોંધાવેલ છે. ના.વ. ર૦૧૯ ના રોજ પુરા થતા પ્રથમ ૯ માસમાં, આ કંપનીએ રૂ. ૪૦.૩૩ કરોડના ટર્નઓવર પર રૂ. ૨.૭૦ કરોડ નફો કરેલ હતો.
છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ સરેરાશ શેર દીઠ આવક રૂ. ૨.૩૩ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ ૧૫.૪૨ ટકા દર્શાવેલ છે.
તા. ૩૧.૧૨.૧૮ના રોજના એન એ વી રૂ. ૧૭.૮૦ના આધારે આ ઈસ્યુની કીંમત ૧.૬૩ ના પી/બીવીથી આવે છે.
જો આપણે તેમની છેલ્લી કમાણીને વાર્ષિક ધોરણે ગણીએ અને તે પછી ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેર આધારે વહેંચીએ તો માગવામાં આવેલભાવ લગભગ ૧૦ના પી/ઈ પર આવે છે, જેની સામે આ સેગમેન્ટ સંયુક્તરીતે ૧૯ નો પી ઈ રેશિયો ધરાવે છે, આ રીતે જોતાં આ આ ઈસ્યુ વાજબી ભાવથી આવેલ છે.
મેનેજમેન્ટના જણાવ્યા અનુસાર, દર્શાવેલ સાથી કંપનીઓ સામાન્યરીતે આરએમસીના વ્યવસાયમાં છે અને તેથી તેઓ તુલનાત્મક નથી, પરંતુ એક વ્યવસાયના વર્ટિકલને કારણે, દસ્તાવેજમાં તે દર્શાવેલ છે. હકીકતમાં, એબીઆઇએલ રેલ્વે ઇન્ફ્રા કોન્ટ્રાક્ટ્‌સમાં વર્ચ્યુઅલ એકાધિકારનો આનંદ માણી રહેલ છે. કંપની પાસે અંતિમ પ્રોસ્પેક્ટસ ફાઇલ કરવાના સમયે હાથ પરના ઓર્ડર રૂ. ૩૭૦ કરોડ અને રૂ. ૭૦ કરોડનાં બીડ સબમીટ કરેલ છે જે ટૂંક સમયમાં ઓર્ડરમાં રૂપાંતરિત થવાની ધારણા છે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ મુજબ, તેણે માન ઇન્ફ્રા અને જે કુમારને તેના લિસ્ટેડ પીઅર્સ તરીકે દર્શાવ્યા છે જે વર્તમાનમાં ૭ અને ૬ (૨૪.૦૬.૧૯ ના રોજ) ની પી / ઈએસ પર ટ્રેડ કરી રહ્યા છે. જો કે, તેઓ ચૂસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો દેખાવ

મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, છેલ્લા ત્રણ નાણાકીય વર્ષમાં તેમના જૂથ દ્વારા આ પમી કાગમીરી છે, ૪ લીસ્ટીંગમાંમાંથી લીસ્ટીંગના દિવસે ૧ શેર ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે, ૧શેર ભાવોભાવ, અને બાકીના બધા જ શેર ૬.૦૬ % થી ૧૨.૭૮ ટકા પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતા.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

ઉચ્ચ માર્જિન રેલવેના કોન્ટ્રાક્ટ્‌સ પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરીને, કંપનીએ મહારાષ્ટ્ર રાજ્ય માટે રેલવે ઇન્ફ્રા ડેવલપમેન્ટની ઉચ્ચ પ્રાથમિકતા હોવાનું અપેક્ષિત હોવાથી આગળ વધતા તેજસ્વી ભાવિ માટે તૈયાર છે. વાજબી ભાવો અને ભવિષ્યની સંભાવનાને ધ્યાનમાં રાખીને, રોકાણકારો લાંબા ગાળા માટે તેમના નાણાંનુંરોકાણ કરવા વિચારી શકે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).
About Dilip Davda

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

courtcy : www.chittorgarh.com