the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

મીરા ઈન્ડસ્ટ્રીઝ બીએસઈ એસએમઈ એફ પીઓ સમીક્ષા (અન્ય)

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com

મીરા ઈન્ડસ્ટ્રીઝ બીએસઈ એસએમઈ એફ પીઓ સમીક્ષા (અન્ય)

• આ કંપની એપ્રિલ ૨૦૧૭ માં પ્રથમ આઈપીઓ સાથે મૂંડી બજારમાં આવેલ અને લાંબા ગાળામાં સારું વળતર આપેલ
• એફપીઓની ખૂબ જ આક્રમક કિંમતવાળો છે અને તેના શેરના છેલ્લા વેપાર ભાવ કરતા વધારે છે.
• મેઇડન આઈપીઓનું મુખ્ય સંચાલન ગિનેસ કોર્પોરેટ એડવાઇઝર્સ પ્રા. દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. લિ. (ગિનેસ ગ્રુપ હાલમાં સસ્પેન્શનનો સામનો કરી રહ્યો છે).
• આ ઈસ્યુ (બી આર એલ એમ) આર્યમાન ફાઇનાન્સિયલ દ્વારા સંચાલિત છે જેમનો ટ્રેક રેકર્ડ ખૂબ નબળો છે.

 

કંપની વિશેઃ

મીરા ઇન્ડસ્ટ્રીઝ લિ. (એમઆઈએલ) જે તેમના રૂ.૩.૮૯ કરોડના પ્રથમ બીએસઈ એસએમઈ આઈપીઓ સાથે એપ્રિલ ૨૦૧૭ માં આવેલ જ હવે ફરી એકવાર તેમના નવા જાહેર પ્રસ્તાવ (એફપીઓ) સાથે પ્રાથમિક બજારને ટેપ કરી રહ્યા છે. આઈપીઓનું સંચાલન ગિનેસ કોર્પોરેટ એડ્‌વાઇઝર્સ પ્રા. દ્વારા કરવામાં આવ્યું હતું. લિ. (ગિનેસ ગ્રૂપની એક કંપની જે અત્યાર સુધીમાં તેમના કાર્યકાળમાં બીજી વખત પ્રવૃત્તિઓના સસ્પેન્શનનો સામનો કરી રહી છે). આ કંપનીએ રૂ. ૩૬ ના ભાજ. ૧૦૮૦૦૦૦ શેર આપેલ હતા અને ત્યારથી ઐતિહાસિક ઉંચી સપાટી/નીચી સપાટી રૂ .૩૯૩ / રૂ. ૩૦.૫૫ અને છેલ્લા ૫૨ સપ્તાહમાં રૂ. ૨૪૦ / રૂ. ૧૬૬ દર્શાવેલ છે. આ વખતે તે આર્યમન ફાઈનાન્સિયલ સર્વિસીઝ લિમિટેડ મારફત એફપીઓ સાથે બહાર આવી રહ્યું છે.
એમઆઈએલ વિશિષ્ટ કાપડ ઉત્પાદન માટેના મશીનોના ઉત્પાદનમાં સંકળાયેલ છે જેમાં યાર્ન ટિ્‌વસ્ટિંગ, વિન્ડિંગ અને હીટ સેટિંગનો સમાવેશ થાય છે. તે સ્થાનિક અને વૈશ્વિક બજારોમાં પણ તેમનાં ઉત્પાદનો પુરાં પાડે છે.

મૂડીનો ઈતિહાસ અને ઈસ્યુનું માળખું :

સુરતના સચિન ખાતે ઉત્પાદન વધારવા માટે તેમના પ્લાનનો વિકાસ કરવા અંશતઃ ફંડ (રૂ. ૧૦.૪૪ કરોડ), કાર્યકારી મૂડી (રૂ. ૦.૬૬ કરોડ) માટે અંશતઃ નાણાં એકત્રિત કરવા આ કંપની ફ્રેશ પબ્લિક ઓફર (એફ પી ઓ) દ્વારા તેનો રૂ. ૧૦ નો એક એવા આશરે ૫૨૨૦૦૦ ઈક્વીટી શેર, દીઠ રૂ.૨૨૫ ની કિંમતે ઓફર કરીને રૂ. ૧૧.૭૫ કરોડ એકત્રિત કરવા મૂડી બજારમાં આવેલ છે. જાહેર ભરણા માટે આ ઈસ્યુ તા. ૧૩.૩.૨૦૧૯ના રોજ ખુલશે અને તા. ૧૮.૦૩.૨૦૧૯ ના રોજ બંધ થશે. ઓછામાં ઓછી અરજી ૫૦૦ શેર માટે અને તેના ગુણાંકમાં કરી શકાશે. ફાળવણી પછી તેમના શેર બી એસ ઈ એસ એમ ઈ પર લીસ્ટ થશે.

આ ઈસ્યુના લીડ મેનેજર આર્યમાન ફાઈનાન્સિઅલ સર્વિસીસ લી છે જયારે કાર્વી ફીનટેક પ્રા. લી. તેના રજીસ્ટ્રાર છે. આર્યમાન કેપિટલ માર્કેટસ લી. આ ઈસ્યુના માર્કેટ મેકર તરીકે કાર્ય કરી રહેલ છે.

આ ઇશ્યુ ભરાઈ ગયા પછી કંપનીની ભરપાઈ થયેલ મૂડીનો ૧૧.૭૩ ટકા હિસ્સો આપશે. આ કંપની આ ઈસ્યુની પ્રક્રિયા માટે રૂ. ૦.૬પ કરોડ ખર્ચ કરી રહેલ છે.
શરૂઆપમાં ભાવો ભાવ શેર આપ્યા પછી, આ કંપનીએ ઑગષ્ટ ર૦૦૯ થી મે ર૦૧૭ વચ્ચે શેર દીઠ રૂ. ૩૬ થી રૂ. ૧૦૦ના ભાવે શેર આપેલ હતા. આ ઉપરાંત તેમણે જાન્યુઆરી ર૦૧૭ માં ર શેર પર ૩ શેર બોનસ આપેલ હતું.
પ્રમોટર્સ દ્વારા શેરના સંપાદનની સરેરાશ કિંમત રૂ.૪.૦૦ અને રૂ.૪.૭૭ પ્રતિ શેર છે. આ ઈસ્યુ ભરાયા પછી આ કંપનીની વર્તમાન પેઇડ અપ ઇક્વિટી કેપિટલ હાલ જે રૂ. ૩.૯૩ કરોડ છે તે વધીને રૂ. ૪.૪૫ કરોડ થશે.

આર્થિક દેખાવ

આર્થિક દેખાવને મોરચે છેલ્લા બે નાણાકીય વર્ષમાં આ કંપનીએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો અનુક્રમે રૂ. ૨૧.૯૪ કરોડ / રૂ. ૨.૪૧ કરોડ (એફવાય ૧૮) અને રૂ. ૩૬.૪૨ કરોડ / રૂ. ૪.૯૫ કરોડ (એફવાય ૧૯) દર્શાવેલ છે. એકલ ધોરણે, એમઆઈએલએ ટર્નઓવર / ચોખ્ખો નફો રૂ. ૧૩.૪૯ કરોડ / રૂ. ૧.૨૫ કરોડ (એફવાય ૧૭), રૂ. ૨૧.૫૭ કરોડ / રૂ. ૨.૫૫ કરોડ (એફવાય ૧૮) અને રૂ. ૩૫.૩૧ કરોડ / રૂ. ૪.૫૨ કરોડ નોંધાવેલ છે. આ રીતે આ કંપની છેલ્લા ત્રણ ના. વ. માટે તે ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં વૃદ્ધિ દર્શાવેલ છે.
છેલ્લા બે ફિસ્કલ્સ માટે, એકીકૃત ધોરણે, એમઆઇએલએ સરેરાશ ઇપીએસ રૂ. ૧૦.૫૦ અને સરેરાશ આર ઓ એન ડબલ્યુ છે. તા. ૩૧.૩.૧૯ ના રોજની એન એ વી રૂ. ૩૫.૫૨ના આધારે ઈસ્યુનો ભાવ ૬.૦પ ના પી/બીવી થી આવે છે. અને ઈસ્યુ પછીના એન એ વી રૂ. ૫૭.૭૫ મુજબ ૩.૭ર ના પી/બીવીથી આવે છે. જો આપણે ના. વ. ૧૯ કમાણીને ઈસ્યુ પછીના બધા જ શેર આધારે વહેંચીએ તો ભાગવામાં આવેલભાવ લગભગ ૧૯ વત્તાના પી/ઈ પર આવે છે.

મેઈડન લીસ્ટીંગ પછી આ કંપનીએ ઐતિહાસિક ઉંચી સપાટી/નીચી સપાટી રૂ .૩૯૩ / રૂ. ૩૦.૫૫ અને છેલ્લા ૫૨ સપ્તાહમાં રૂ. ૨૪૦ / રૂ. ૧૬૬ દર્શાવેલ છે. તેના શેરનો છેલ્લો વેચાણ ભાવ રૂ. ૨૦૮.૬૫ ( તા. ૭.૬.૧૯ના રોજ છે.

સમાન કંપનીઓ સાથે સરખામણી

ઓફર ડોક્યુમેન્ટ્‌સ મુજબ, તેણે લક્ષ્મી મશીન વર્ક્સ, લક્ષ્મી ઓટોમેટિક લુમ્સ અને સ્ટોવ ઇન્ડસ્ટ્રીઝને તેના લિસ્ટેડ પીઅર્સ તરીકે દર્શાવી છે, જે વર્તમાનમાં ૨૭, ૧૮ અને ૧૭ (૦૭.૦૬.૧૯ ના રોજ) ની પી / ઈ એસ પર ટ્રેડ કરી રહ્યા છે. જો કે, તેઓ આ કંપની સાથે ચૂસ્ત રીતે તુલનાત્મક નથી.

મર્ચંટ બેંકરનો દેખાવ

મર્ચન્ટ બેન્કરના મોરચે, છેલ્લા ત્રણ વર્ષમાં તેમના જૂથ દ્વારા આ ૩રમી કાગમીરી છે, છેલ્લા ૧૦ લીસ્ટીંગમાં લીસ્ટીંગના દિવસે એક શેર ડીસ્કાઉન્ટ ભાવે અને બાકીના બધા જ શેર ૦.૦૨% થી ૧.૨૫ ટકા પ્રિમિયમથી ખુલેલ હતા. આમ આ નબળો ટ્રેક રેકર્ડ છે.

નિષ્કર્ષ / ઇન્વેસ્ટમેંટ સ્ટ્રેટેજી

તેની પ્રથમ આઇપીઓ કિંમતના આધારે, તેણે લાંબા ગાળે આકર્ષક વળતર આપ્યું છે અને ટોપ અને બોટમ લાઈનમાં વૃદ્ધિને વેગ આપ્યો છે. જો કે, વર્તમાન એફપીઓ તેના છેલ્લા ટ્રેડિંગ ભાવ રૂ. ૨૦૮.૬૫ કરતાં ઊંચી કિંમતે છે. આ એફપીઓમાંથી પસાર થવા માટે, રોકાણકારોને આકર્ષવા માટે માર્કેટ ઓપરેશન નકારી શકાય નહીં. તેથી જેના હાથ પર વધારાની રોકડ હોય અને જોખમની સમજ ધરાવતા હોય તેવા રોકાણકારો તેમના પોતાના જોખમે લાંબા ગાળા માટે રોકાણ કરવા વિચારી શકે છે.

Review Author

DISCLAIMER: No financial information whatsoever published anywhere here should be construed as an offer to buy or sell securities, or as advice to do so in any way whatsoever. All matter published here is purely for educational and information purposes only and under no circumstances should be used for making investment decisions. Readers must consult a qualified financial advisor prior to making any actual investment decisions, based on information published here. With entry barriers, SEBI wants only well informed investors to participate is such offers. With crazy recent listings, SME IPOs have started drawing attention of investors across the board. However, as SME issues have entry barriers and continued low preference from broking community, any reader taking decisions based on any information published here does so entirely at own risk. Investors should bear in mind that any investment in stock markets are subject to unpredictable market related risks. Above information is based on information available as on date coupled with market perceptions. Author has no plans to invest in this offer.

(SEBI registered Research Analyst-Mumbai).

About Dilip Davda

Dilip Davda, a freelance journalist

Dilip Davda is veteran journalist associated with stock market since 1978. He is contributing to print and electronic media on stock markets/insurance/finance since 1985.

Dilip Davda is a leading reviewer of public issues and NCDs in the primary stock market in India. The knowledge he gained over 3 decades while working in the stock market and a strong relationship with popular lead managers makes his reviews unique. His detail fundamental and financial analysis of companies coming up with IPO helps investors in the primary stock market. Dilip Davda has a special interest in analyzing the SME companies and writing reviews about their public issues. His reviews are regularly published online and in news papers.

Email: dilip_davda@rediffmail.com

Curtsy  : http://www.chittorgarh.com