the best newspaper in Gujarat Nirmal Metro daily Gujarati newspaper, Gujarati news IPO analysis, IPO analysis in gujarati, IPO analysis by dilip davda in gujarati, Ahmedabad leading newspaper nirmal metro visit.www.nirmalmetro.com

ઉઝબેકિસ્તાનની બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઈન્સ્ટિટ્યૂટનું ડેલિગેટ્સ અહીં વિઝિટ માટે પહોંચ્યું, મેડિકલ ક્ષેત્રે આગળ વધવા માંગતા વિદ્યાર્થીઓને સોનેરી તક મળશે

ગુજરાતના માનનીય મુખ્ય પ્રધાન, વિજય રૂપાણી તાજેતરમાં ઉઝબેકિસ્તાનની પ્રથમ ઈન્વેસ્ટ સમિટમાં ભાગ લેવા ગયા હતા. જેવી રીતે અહીં વાઈબ્રન્ટ ગુજરાત સમિટ યોજાય છે તેવી જ રીતે ત્યાં આ જ લાઈન પર આ સમિટ યોજાઈ હતી. સમિટમાં તેમણે ઉઝબેકિસ્તાન અને ભારત (ખાસ કરીને ગુજરાત સાથે) વચ્ચે પરસ્પર સહકારી ભાગીદારીની દરખાસ્ત કરી

જે હેતુથી બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઈન્સ્ટિટ્યૂયનું ડેસિગેટ્સ ગુજરાત અને ખાસ કરીને અમદાવાદની મુલાકાતે આવી પહોંચ્યું હતું. સ્ટુડન્ટ એક્સચેંજ કાર્યક્રમમાં ગુજરાત યુનિવર્સિટીની મેડિકલ કોલેજોમાં અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓને બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાં અભ્યાસ કરવાની તક મળશે. તેમજ બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાં અભ્યાસ કરતા વિદ્યાર્થીઓને ગુજરાત યુનિવર્સિટીની મેડિકલ કોલેજોમાં અભ્યાસ કરવાની તક મળશે. તે ડબલ ડિપ્લોમા પ્રોગ્રામ અને ઉઝબેકિસ્તાનમાં અથવા તેનાથી ઉલટું વાત કરીએ તો ત્યાં ભણવા ઇચ્છતા ગુજરાતના વિદ્યાર્થીઓ માટે એક શ્રેષ્ઠ તક હશે. જો કે, એ બાબતે આગળ પર ગુજરાત યુનિવર્સિટી સાથે આ જ તર્જ પર વાત કરવામાં આવશે.

પીપલહાઇવ એલએલસી, બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઉઝબેકિસ્તાન સાથે એક વિશિષ્ટ ભાગીદાર આ સ્ટુડન્ટ એક્સચેંજ પ્રોગ્રામને લાગુ કરવા માટે મ્યુચ્યુઅલ પાર્ટનર બન્યું છે. ઉઝબેકિસ્તાન સરકારના શિક્ષણ ક્ષેત્રમાંથી આંતરરાષ્ટ્રીય બાબતો, ઉઝબેકિસ્તાનના વાઇસ રેક્ટર શ્રી અખાતજોન અસ્કારોવિચ, જી.યુ.ના વિદ્યાર્થીઓ માટે શક્યતાઓ, પરિણામ અને તકો માટે વાત કરવા માટે ગુજરાત આવ્યા હતા, સ્ટુડન્ટસ ત્યાં જઈને અભ્યાસ કરી શકે છે. જો કે, ત્યાંથી આવેલા આ ડેલિગેશનમાં બુખારાની તબીબી સંસ્થા. શ્રી પિયુષ સૈની, તબીબી અભ્યાસક્રમોમાં ભારતીય વિદ્યાર્થીઓના પ્રવેશ માટે ભારતના વડા, પીપલ્સ હિવના સંયોજક વડા, એસ.જી.વી.પી., મંજુશ્રી આયુર્વેદ કોલેજ, ગોએન્કા રિસર્ચ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ ઓફ ડેન્ટલ શ્રી અખાતજોન અને ટીમના અન્ય સભ્યોની મુલાકાત લીધી હતી.

તેઓએ આ કોલેજોના અધિકારીઓ સાથે બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઈન્સ્ટિટ્યૂટ દ્વારા પરંપરાગત દવા અને ભારતીય દવાઓના સંયુક્ત અભ્યાસક્રમના વિચાર વિશે પણ વિસ્તારથી વાત કરી હતી. એમબીબીએસ ક્ષેત્રમાં ડબલ ડિપ્લોમા પ્રોગ્રામ માટે બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ દ્વારા પૂરા પાડવામાં આવતા મેડિકલ અભ્યાસક્રમો વિશે તેઓ સંશોધન કર્યું હતું.

અગાઉ ત્યાં ખૂબ ઓછી સંખ્યામાં વિદ્યાર્થીઓ હતા જેઓ તેમના અભ્યાસ માટે ઉઝબેકિસ્તાનને પસંદ કરવાનું નક્કી કરે છે. ગુજરાતના વિદ્યાર્થીઓ અને તેમના માતાપિતાને ઉઝબેકિસ્તાનમાં મેડિકલક્ષેત્રનો અભ્યાસ કરવાની તક વિશે જાગૃત કરવા માટે, બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ દ્વારા આ પહેલ કરવામાં આવી છે. બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ, ગુજરાત યુનિવર્સિટીના વિદ્યાર્થીઓ સાથે ટ્રેડિશનલ જે ચાલી રહી છે તેવી દવાઓ, સામાન્ય દવા, આયુર્વેદિક સાયન્સ અને પેથોલોજી, બુઝારા, ઉઝબેકિસ્તાનમાં અભ્યાસ કરવા માટે કહે છે.

2019 માં, ભારતના 20 વિદ્યાર્થીઓ એવા હતા કે જે મેડિસન અથવા એમબીબીએસનો અભ્યાસ કરવા ઉઝબેકિસ્તાન ગયા હતા. આ પહેલ દ્વારા શ્રી અખ્તાજોન અને પીપલહિવ એલએલસી અને ટીમ ગુજરાતના 50 જેટલા વિદ્યાર્થીઓ ઉઝબેકિસ્તાનના બુખારામાં આવીને અભ્યાસ કરશે તેવી અપેક્ષા સેવાઈ રહી છે. આ પહેલ ભારત અને ઉઝબેકિસ્તાન વચ્ચે પરસ્પર સંબંધો બનાવવા માટે પણ છે.

આ અંગે વાત કરતા શ્રી અખાતાજોને કહ્યું કે, ‘આશા છે કે, સાંસ્કૃતિક અને શિક્ષણ કાર્યક્રમની આ પહેલ 2020ના વાઈબ્રન્ટ ગુજરાત સમિટના માર્ગ નકશામાં થશે. કેમ કે આ પહેલ ભારત અને ઉઝબેકિસ્તાનને એકબીજા સાથે તેમની સંસ્કૃતિ અને વિવિધતાની આપલે કરવામાં મદદ કરશે. ઉપરાંત, આ પહેલ પાછળનો હેતુ બંને દેશોનો વિકાસ છે. વિદ્યાર્થીઓ માટે કેટલાક ફાયદાઓ છે જેમ કે, બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટમાં જે વિદ્યાર્થીઅઓ જશે કે ત્યાં નિ: શુલ્ક છાત્રાલય સુવિધાઓ અને ભોજન પણ ફ્રીમાં મળી રહેશે. વિદ્યાર્થીઓ અહીં આવવા માટે વિઝાને લગતી સિસ્ટમ ફોલો કરી શકે છે, જે બાદ જ ભારતથી ઉઝબેકિસ્તાન આવે છે. બુખારા સ્ટેટ મેડિકલ ઇન્સ્ટિટ્યૂટ માટે સૌ પહેલા ઈન્ટરવ્યુ, તેમની માર્કશીટમાં સારી ટકાવારી ધરાવતા વિદ્યાર્થીઓ, અંગ્રેજી અને અન્ય સન્માન મેળવી ચુકેલા વિદ્યાર્થીઓને પહેલા પ્રવેશ મળશે. એજ્યુકેશન એક્સચેંજ પ્રોગ્રામની આ પહેલના અભ્યાસક્રમો અંગ્રેજી માધ્યમમાં રહેશે.